รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

น้ำตบ จำเป็นในการบำรุงผิวหน้าแค่ไหนคะ?

27 มิ.ย. 2560  |  22496   7  
เห็นหลายคนซื้อมาใช้เป็นขั้นตอนในการบำรุงผิวหลังล้างหน้าค่ะ ทั้งๆที่บางตัวราคาก็แพงกว่าครีมทาหน้าอีก 

(เราก็เคยอยากซื้อใช้ค่ะ แต่พอเห็นราคาแล้วก็ บ๊าย 5555555) เลยอยากถามว่า จำเป็นมั๊ยคะ

ที่ก่อนบำรุงผิวหน้าครีมจะต้องทาน้ำตบก่อน แล้วมันช่วยเรื่องผิวยังไงบ้างคะ ทำไมคนถึงชอบใช้กัน? 

แล้วพอจะมีน้ำตบที่มีราคาไม่แพงบ้างมั๊ยคะ เผื่อเราจะไปซื้อมาใช้บ้าง นี่ก็ดูๆน้ำตบปลาวาฬอยู่เหมือนกัน 

ถามเยอะเลย เพราะกำลังสนใจจริงๆ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค้า

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราเป็นคนผิวมัน แต่ขาดน้ำ ชอบน้ำตบตรงที่ทาแล้วไม่เหนอะหนะ  
และเวลาใช้ทาก่อนลงครีม รู้สึกครีมซึมลงผิวดีขึ้นด้วยค่ะ  
ที่ใช้ประจำก็มี Hatomugi น้ำตบลูกเดือย สลับกับฮาดะลาโบะ 
เพราะใช้แล้วหน้าไม่แพ้ หน้านุ่มชุ่มชื่นดี
27 มิ.ย. 2560 เวลา 19:48 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แล้วแต่คนใช้อ่ะค่ะ บางคนเขาใช้ครีมดีอยู่แล้วแต่อยากบำรุงอีกก็ใช้น้ำตบเพิ่ม จริงๆน้ำตบดังเรื่อง การช่วยให้ผิวอ่อนเยาว์อิ่มน้ำ เต่งตึงค่ะ คนเลยชอบใช้กัน
29 มิ.ย. 2560 เวลา 12:37 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น้ำตบช่วยเรื่องการบำรุงอย่างล้ำลึกจะทำให้ผิวแข็งแรงค่ะ จริงๆจะใช้ไม่ใช้ก็ได้ แต่เราใช้ค่ะ เพราะมันบำรุงได้ดีกว่าครีม ชุ่มชื้นกว่า สารบำรุงผิวก็มีทั้งแพลงตอน พิเทร่า ช่วยลดริ้วรอย แก้ปัญหาผิวแห้ง ขวดนึงก็ใช้ได้ตั้งนานซื้อแล้วคุ้ม ใช้แทนครีมบำรุงได้สบายๆเลย นี่ก็ว่าจะลองซื้อ ocean skin มาใช้เหมือนกันค่ะ เห็นหลายคนแนะนำอยู่
3 ก.ค. 2560 เวลา 11:36 น.
ความคิดเห็นที่ 4
สำหรับเราจำเป็นนะ ถ้าเทียบกับใช้แล้วหน้าดีขึ้น ส่วนมากน้ำตบจะมีส่วนผสมทำให้ผิวหน้าแข็งแรง
 แล้วพอผิวหน้าแข็งแรง ปัญหาผิวอื่นๆก็ไม่มีแล้ว อ่อ แล้วน้ำตบราคาไม่แพงใช้ดีก็มีนะ 
อย่าง ocean skin ฮาดะลาโบะ sena
4 ก.ค. 2560 เวลา 10:39 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราใช้ฟลูอิค giniv ช่วยได้เยอะนะเรื่องของผิวชุ่มน้ำรูขุมขนกระชับหน้ากระจ่างใสอีกด้วย
27 ก.ค. 2560 เวลา 20:34 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เราผิวหน้ามันมาก เลยใช้น้ำตบแทนครีม จากนั้นหน้ามันน้อยลง สิวไม่ค่อยขึึน แต่งหน้าอยู่ทนขึ้น หน้าชุ่มชื่น ผิวไม่ขาดน้ำ รวมๆ ผิวดีขึ้นเยอะเลยค่ะ เราใช้ ka , skll และ vichy89 ค่ะ
30 ต.ค. 2560 เวลา 11:23 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล