Bio Essence BN Top

ขอคำแนะนำครีมกันแดดทนเหงื่อหน่อยค่ะ

27 มิ.ย. 2560  |  253   5  
สวัสดีค่ะ เป็นที่ที่ไม่ชอบใช้ครีมกันแดดเลยเพราะเนื้อครีมส่วนใหญ่ค่อนข้างจะเหนอะหนะ 
บวกกับตัวเราเองถ้าร้อนเหงื่อออกที่บริเวณใบหน้าเป็นจำนวนมากทำให้ครีมละลายหายไปกับเหงื่อและก็เป็นคราบ

ช่วยแนะนำครีมกันแดดทนเหงื่อหน่อยค่ะ 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ :)

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ZA True White SPF40 PA+++ ค่ะ
กันน้ำ กันเหงื่อ คุมมันดีค่ะ 
มีส่วนผสมทั้งเคมีคอล(ดูดซับรังสี)และฟิสิกคอล(สะท้อนรังสีออก)
ใช้ทุกครั้งเมคอัพไม่ดรอปค่ะ 

กับ
SmoothE Physical UVexpert spf52 ค่ะ
ตัวนี้ เป็นฟิสิกคอลล้วนๆ ไม่ต้องทาซ้ำระหว่างวัน
กันน้ำกันเหงื่อเหมือนกัน

(ต้องเช็ดและล้างหน้าดีๆ ค่ะ เพราะครีมกันแดดที่กันน้ำได้มีซิลิโคนผสม)

27 มิ.ย. 2560 เวลา 10:30 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เคยไปทะเลบานาน่าโบ๊ทเอาไม่อยู่ค่ะ
ครีมมันจะไหลเหนอะหนะ 
กลับบ้านดำขึ้นด้วย
เพราะบานาน่าโบ๊ทเป็นเคมีคอล 100% เลย 
27 มิ.ย. 2560 เวลา 10:35 น.
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำ ZA เช่นกันค่ะ ใช้ดี
27 มิ.ย. 2560 เวลา 19:50 น.
ความคิดเห็นที่ 4
KA UV White Magic Cover Protection SPF50+ PA++++ ตัวนี้เลย ประสิทธิภาพกันแดดเริ่ดมาก คุมมัน ไม่เหนียวเหนอะ ซึมไวมากกกก ลองค่ะแล้วจะลืมความรู้สึกกันแดดแบบเดิมๆไปเลย
27 มิ.ย. 2560 เวลา 22:03 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล