รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

Review : สครับปุกดำ Blackherb ขัดสะใจ ด้วยสมุนไพรกว่า 12 ชนิด

26 มิ.ย. 2560  |  3111   10  
ใครๆก็อยากมีผิวสวย ผิวใส ต่างคนต่างก็มีวิธีดูแลผิวที่ต่างๆกันไป ส่วนตัวฟ้านั้นเป็นคนที่ไม่ได้คลั่งความขาวเท่าไหร่ แต่อยากให้ผิวใส ผิวนุ่มชุ่มชื่นมีสุขภาพดีแบบธรรมชาติมากกว่า เลยชอบที่จะขัดผิวด้วยธรรมชาติ เช่นสูตร มะขามน้ำผึ้งน้ำตาลนม นี่เป็นสูตรที่ทำเป็นประจำเลยก็ว่าได้ แต่ช่วงนี้ไปเจอสครับขัดผิวตัวนี้เลย“สครับปุกดำBlackherb” บอกเลยว่าเพื่อนแนะนำมาอีกที เลยสอยมาลองดู ใครที่ชอบขัดผิวด้วยสมุนไพร รับรองต้องชอบตัวนี้เหมือนฟ้า เพราะการจะขัดผิวแต่ละทีที่ฟ้าทำนั้นค่อนข้างจะใช้เวลามาก ไหนจะเตรียมวัตถุดิบ ไหนจะนำมาผสมกัน ไหนจะสครับ อาบน้ำ เสียเวลาไปเกือบๆชั่วโมงเลยทีเดียว แต่พอได้ลองใช้สครับตัวนี้ก็ได้ใช้เวลาในการขัดผิวน้อยลง วันนี้เลยอยากจะมาบอกต่อเพื่อนๆกับสครับตัวนี้ที่ใช้เป็นประจำในช่วงนี้กัน
สครับปุกดำ Blackherb Tumeric & phtai scrub เป็นสครับที่มีส่วนผสมจากสมุนไพรกว่า12 ชนิด รวมอยู่ในกระปุกเดียวกันทั้ง ขมิ้น โสม ไพล มะหาด ว่านนางคำ มะขาม ทานาคา น้ำผึ้ง มะนาว น้ำนมจมูกข้าว เมล็ดแอปริคอท น้ำมันโจโจ้บา ซึ่งแต่ละตัวล้วนมีประโยชน์ต่อผิว ไม่ว่าจะช่วยทำให้ ผิวนุ่มชุ่มชื่น ผิวเนียน เปล่งปลั่ง กระจ่างใส ลดจุดด่างดำ ลดอาการเป็นสิวที่หลัง ลดการเหี่ยวย่นของผิวหนังเรียกได้ว่าเป็นสครับที่ทำให้ผิวดีขึ้นแบบองค์รวมได้เลยทีเดียว ที่สำคัญปลอดภัยเพราะผสมมาจากสมุนไพร100 เปอร์เซ็น
มาดูการขัดผิวกันเลย ก่อนอื่นก็ทำให้ตัวเปียกแล้วพอกสมุนไพรขัดผิวลงไปเลย จะเห็นได้ว่าเนื้อสครับจะแตกตัวเป็นน้ำนมฉ่ำๆออกมา สครับผิวได้อย่างนุ่มนวลไม่บาดผิว เสร็จแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดเลย ที่รู้สึกได้เลยคือหลังจากที่ขัดผิวจะนุ่มชุ่มชื่นสัมผัสแล้วเรียบเนียนขึ้นมาเลยทีเดียว
เรียกได้ว่าใครที่ชอบผลิตภัณฑ์ที่มาจากสมุนไพร อยากผิวกระจ่างใส เรียบเนียนแบบปลอดภัย ต้องไปตำเลยค่ะ มันดี มันฟินมากจริงๆเวลาขัด แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้านะคะ^^

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
27 มิ.ย. 2560 เวลา 19:52 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขออนุญาตฝากร้านค่ะ
#สครับปุกดำ
พร้อมส่งทั่วประเทศ
#สุรินทร์ #สังขะ #บัวเชด นัดรับได้ค่ะ
กดเลยhttp://line.me/ti/p/_aMmBpIa51
25 ส.ค. 2560 เวลา 10:56 น.
ความคิดเห็นที่ 3
สระบุรี VIP รายใหญ่
#สครับปุกดำ
#สบู่โสม ชมพูพริ้ง
สต๊อกแน่น พร้อมส่ง
นัดรับ ในเมือง ใกล้เคียง
ส่งไว ทันใจ ได้ของชัวร์
สนใจทัก
เฟส: kanjana yensiri
Line:  ying_oatais
โทร :0879503020
13 ก.ย. 2560 เวลา 21:49 น.
ความคิดเห็นที่ 4
สระบุรี VIP รายใหญ่
#สครับปุกดำ
#สบู่โสม ชมพูพริ้ง
สต๊อกแน่น พร้อมส่ง
นัดรับ ในเมือง ใกล้เคียง
ส่งไว ทันใจ ได้ของชัวร์
สนใจทัก
เฟส: kanjana yensiri
Line:  ying_oatais
โทร :0879503020
13 ก.ย. 2560 เวลา 21:49 น.
ความคิดเห็นที่ 5

ครับที่แม่ค้าใช้เอง ขายเอง ใช้ได้นานเป็นเดือนเลย คุ้ม!!!!

240-. ปริมาณจุกๆ 360 กรัมไปเลยจ้า

สนใจทักแชทมาจ้า
FB : https://www.messenger.com/t/Dawhang1789

10 ม.ค. 2562 เวลา 15:00 น.
ความคิดเห็นที่ 6

ขออนุญาตคะ เป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าแบรนด์ชมพูพริ้ง

ตอนนี้มีโปรโมชั่น "ลด แถม ส่งฟรี" (โปรฯ เดือนเกิดเจ้าของแบรนด์)
**ส่งฟรีมีให้เลือกหลายรายการ / ซื้อ 1 แถม 1 / มีรางวัลให้ลุ้นใต้ฝากระปุก

#มีบริการเก็บเงินปลายทาง

4 มี.ค. 2562 เวลา 17:31 น.
ความคิดเห็นที่ 7

**โปรเด็ดดวง ห้ามพลาด**

ซื้อ 1 แถม 1 / ซื้อ 5 แถม 5 / ซื้อ 10 แถม 10

เพียงซื้อครีมกลูต้าพีชในราคาปกติ ก็ได้รับสบู่โสมชมพูพริ้งไปเลยฟรีๆ 1 ก้อน

4 มี.ค. 2562 เวลา 17:35 น.
ความคิดเห็นที่ 8

**โปรเด็ดดวง ห้ามพลาด**

ซื้อ 1 แถม 1 / ซื้อ 5 แถม 5 / ซื้อ 10 แถม 10

เพียงซื้อครีมกลูต้าพีชในราคาปกติ ก็ได้รับสบู่โสมชมพูพริ้งไปเลยฟรีๆ 1 ก้อน

4 มี.ค. 2562 เวลา 17:39 น.
ความคิดเห็นที่ 9

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าแบรนด์ชมพูพริ้ง

Line : katae_gu_za

facebook : Kamonnaed Thongkan

4 มี.ค. 2562 เวลา 17:41 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล