Bio Essence BN Top

เจ็บช้ำตัวดำมาเยอะ! เจอแล้วกันแดดดี ไม่คล้ำหมองจริงจัง คอนเฟิร์ม!

26 มิ.ย. 2560  |  498   6  
จะไปทะเลทั้งทีผิวต้องไม่ดำคล้ำกลับมากรุงเทพฯ จริงมั้ยคะสาว ๆ เราจึงต้องหากันแดดที่เวิร์ค ทั้งกันแดดได้สมชื่อจริง ๆ เท่าที่ลองมาหลายอย่างที่เค้าว่าเด็ด น่าสอย น่าลองมานั้น มีอยู่แบรนด์นึงที่เห็นผลแบบชัดมากกกก ใช้แล้วเพื่อนทักเลยว่าขาวขึ้นทั้ง ๆ ที่เพิ่งไปทะเลมา อ๊ะ ๆ!อยากรู้แล้วใช่มั้ยคะว่ากันแดดนี้คืออะไร ?เฉลยให้ก็ได้ว่าเป็นNIVEASUN Protect & refresh body lotion SPF50 pa++++ตัวนี้นี่เองค่ะ

ครีมกันแดดเนื้อสีขาวข้น ข้นแบบไม่ไหลออกจากมือเลยล่ะ แถมมีกลิ่นตามสไตล์กันแดดนีเวีย

ทีนี้มาลองทดสอบกับแดดหน้าร้อนแบบสด ๆ กันเลยนะคะ ช่องซ้ายจะไม่ได้ทากันแดดอะไรเลย ส่วนช่องขวาจะทากันแดดของนีเวียค่ะ

เอาแขนมาให้แดดส่องตรง ๆ20นาทีเลย ยามบ่ายแบบนี้ร้อนใช้ได้เลยค่ะ เหงื่อไหลสุดอะไรสุด

ผ่านไปเพียง 20 นาทีเท่านั้น ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะทำให้แขนคล้ำขนาดนี้ โอ้ว ม่ายยยยย แต่ฝั่งที่ทากันแดดนีเวีย ยังผ่องศรีวรนุชสุดจะขาวอยู่เลย เห็นชัด ๆ แล้วนะคะว่ากันแดดนีเวียเริ่ดขนาดไหน ปรบมือรัว ๆ

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ว้าวแบ่งแยกให้เห็นชัดเจนดีถ้าไม่ทานีเวียนี่คงดำทั้งตัวเลยมั้้งค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 22:46 น.
ความคิดเห็นที่ 2
กันแดดได้ดี น่าลองมากค่ะ 
26 มิ.ย. 2560 เวลา 23:00 น.
ความคิดเห็นที่ 3
นีเวียใช้ดีมากๆ เมื่อก่อนใช้บานาน่าโบ้ทค่ะ แต่มันเหนอะหน่อยๆแล้วกันแดดไม่ดีเท่าไหร่
27 มิ.ย. 2560 เวลา 9:55 น.
ความคิดเห็นที่ 4
คอนเฟิร์มอีกเสียง นีเวียกันแดดตอนไปทะเลดีมากกกคือแบบตอนเลิกเล่นน้ำทะเลยไม่ดำเลย
27 มิ.ย. 2560 เวลา 12:04 น.
ความคิดเห็นที่ 5
คอนเฟิร์มอีกเสียง นีเวียกันแดดตอนไปทะเลดีมากกกคือแบบตอนเลิกเล่นน้ำทะเลยไม่ดำเลย
27 มิ.ย. 2560 เวลา 12:04 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล