:: REVIEW :: สบู่ Nocha natural สูตรเกลือหิมาลายันและน้าผึ้ง ที่สาวๆไม่ควรพลาด

25 มิ.ย. 2560  |  897   4  
ฮายยยย สาวๆชาว Cosmenet ทุกคนนนนนน
หลังจากที่ได้รีวิวสกินแคร์ตัวอื่นๆมากมายแล้ว ณ จุดจุดนี้
วันนี้จะมารีวิว สบู่แบรนด์หนึ่ง ที่ผลิตขึ้นมาเพื่อเอาใจคนรักสุขภาพ และเลิฟสมุนไพรค่า
แท่น แท๊น ~~มันคือ สบู่ก้อน Nocha Natural สูตรเกลือหิมาลายันและน้าผึ้ง
ใช้แล้วปลื้มยังไง งานนี้ ไปดูกันจ้า ,,
นางเป็นสบู่ที่ ผลิตจากน้ำมันธรรมชาติ ไม่เติมสารฟอกขาว และสารเพิ่มฟอง จึงทำให้มีความนุ่มนวล
และมีวิตามินมากมายที่ช่วยในการทำความสะอาด ผิวพร้อมบำรุงผิวพรรณ ใช้ได้กับทุกสภาพผิวโดยไม่ทำลายผิว

เป็นสบู่ที่เหมาะกับสาวๆที่ชอบสมุนไพร และกลิ่นสดชื่นของนาง ขอบอกว่าไม่ควรพลาดเลยค่ะ
แต่อึนอึนขอเท้าความก่อนว่า ปกติเนี่ยเราไม่ใช่คนเป็นสิวที่หน้าอะไรมาก แต่ แฮ่ๆ มีความสิว เล็กน้อย ที่หลัง >.<”
พอใส่เสื้อเปิดหลังมันจะไม่เริ่ดงี้ เลยศึกษาหาแบรนด์ที่พอช่วยรักษาได้ พอไปเจอแบรนด์ในเฟสบุค 
ก็อยากลอง ว่าช่วยได้จริงเป่า อะไร ยังไง วันนี้เลยนำมารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะหน้าสีสัน สดใส น่ารุกน่ารุก อิอิ ดูน่าใช้ดีนะคะ
หลังกล่องก็จะบอกรายละเอียด ต่างๆ และวิธีการใช้อย่างชัดเจนจ้ะ

เรามาดูคำเคลมของนางกัน :)

นางมีส่วนผสมของเกลือหิมาลายันและน้ำผึ้ง เกลือนั้น ช่วยในช่วยรักษาผดผื่นคัน ปัญหาผิวหนังทุกชนิด ลดความมันบนใบหน้าผลัดเซลล์ผิวเก่า ช่วยการบำรุงผิวหน้า ผิวกาย ลดสิวเสี้ยน ฆ่าเชื้อแบคทีเรียที่เป็นสาเหตุของสิว โรคผิวหนัง ผื่นคัน และเชื้อรา
ส่วนน้ำผึ้ง ทำให้ผิวหน้าชุ่มชื้น เปล่งปลั่งมีน้ำมีนวลขึ้น ช่วยฟื้นฟูผิวจากสภาพแวดล้อมและการได้รับสารเคมีต่างๆ
เมื่อเราแกะกล่องออกมา สบู่มีสีเหลืองอ่อนๆมีขนาด 100 กรัมค่ะ

เรามาทดสอบความสะอาดกันดีกว่า                                                                 ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด เตรียมผิวก่อนค่ะ
         ก็ถูๆ วนไปค่ะ ฟองไม่เยอะมากค่ะ แต่หอมมาก
ตะเอ๋ หน้าสด(ชื่นนนนนน) จ้า
อันนี้พอดี ได้ลองใช้ที่ทำความสะอาดตัวก่อนที่หน้ามาสักพักละ สิวที่หลังไม่มีแล้วนะจ้ะ อิอิ

ผลลัพธ์หลังจากที่ใช้สบู่ :D
อย่างแรกที่ปลื้มมากเลยคือ กลิ่นหอมสดชื่นมากๆค่ะ ชอบ พออาบน้ำแล้วรู้สึกสดชื่นดี เรื่องความสะอาด ชอบที่ผิวรู้สึกสะอาดแต่ไม่แห้งตึง เอี๊ยดดดดด ฟองออกไม่เยอะมากค่ะ รู้สึกสะอาดแต่ผิวไม่แห้งตึงด้วย ถือว่าดีเลยค่ะ เรื่องความกระจ่างใสค่อนข้างเห็นผลค่ะ เพราะปกติ จขทก.ผิวมีสิวที่หลัง เล็กน้อย หลังจากใช้ไม่มีแล้วค่ะ แต่ถ้าเรื่องความขาว บริ้งๆ ออร่าจับ แบบนั้นไม่ค่อยเห็นผลชัดเจนมากนัก
เพราะอึนอึน เป็นคนไม่ได้ดำมากมายขนาดนั้น และผิวเนียนขึ้น ดูนุ่มขึ้นด้วย แถมไม่มีอาการแพ้แต่อย่างใด 
ส่วนข้อเสีย อาจหาซื้อยากนิสนึง พอดีเราสั่งออนไลน์ อยากรู้ ว่าช่วยจริงปะ สรุปว่าจริงไรจริงจ้า แต่ถือว่าโอเคเลยนะ
กับปริมาณและราคา คิดว่าเดี๋ยวใช้ต่ออีกยาวๆจ้า ,,
สำหรับผู้สนใจก็สามารถหาซื้อได้ หาอากู้ไปค่ะ ไว้คราวหน้าเราจะรีวิวอะไรอีก ฝากติดตามกันด้วยนะคะ 
วันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่า บ้ายยยยยบายยยยยย>_<

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
25 มิ.ย. 2560 เวลา 21:43 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ดูน่าใช้มากเลยค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 10:00 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 8:42 น.
What's new
รีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่แกะกล่อง Dr.G เวชสำอางอันดับ 1 จากเกาหลี ที่จะสงบทุกปัญหาผิวของคุณด้วย 3-Step สุดปังอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล