Bio Essence BN Top

:: REVIEW :: กันแดด Helionof A ทาแล้วปัง ใช้แล้วเป๊ะ

23 มิ.ย. 2560  |  1412   3  
สวัสดีคร้าาาาาาาา ♥♥♥ วันนี้อึนอึนจะมารีวิวอีก 1 สิ่งที่ใช้แล้วชอบ

สาวๆหลายๆคนชอบเม้าท์กันถึงเรื่องครีมกันแดดตัวไหนดี ตัวไหนโดน 
อึนอึนเป็นคนนึงที่ชอบทาครีมกันแดดมากๆเรียกว่าครีมกันแดด
แต่เป็นกันแดดไม่ธรรมดาเลยละ
เพราะเจ้ากันแดด Helionof A เนี่ย เป็นกันแดดเนื้อไพร์เมอร์ ! จ้า เอ๊ะยังไง ไปดูกันค่ะ
นางมีชื่อเต็ม ๆ ว่า Helionof A (เฮลิโอนอฟ เอ) กันแดดสูตรไพร์มเมอร์ SPF50 PA+++ 
เน้นช่วยให้เครื่องสาอางติดทน เกลี่ยง่าย และเป็นกันแดดที่แพทย์ผิวหนังในโรงพยาบาลแนะนาค่า
ตัวนี้จะปกป้องผิวครอบคลุมทั้งรังสี UVA และ UVB ป้องกันผิวจากผิวหมองคล้า ฝ้า กระ จุดด่างดา 
และริ้วรอยก่อนวัยด้วย ปกป้องผิวลึกถึงระดับ DNA ป้องกันผิวจากอนุมูลอิสระ สาเหตุของริ้วรอยก่อนวัย
สาร Uvinul A Plus สารกันแดดมีความคงทนต่อแสงแดด สามารถปกป้องผิวได้ยาวนานตลอดทั้งวัน
ด้านหลังกล่องมีเนื้อหา รายละเอียดวิธีการใช้และ ฉลากชัดเจนอ่านง่ายค่ะ
ตัวช่วยของเราในวันนี้ค่ะ มาในรูปแบบหัวกดใช้งานง่ายค่า ขวดขาวสะอาดตา มีขนาด 30 ml. 
นางวิจัยและพัฒนาสูตรลิขสิทธิ์พิเศษเฉพาะเป็นเทคโนโลยีพิเศษและทันสมัย ได้มาตรฐาน
ตามข้อกาหนดด้านคุณภาพและครอบคลุมทุกกระบวนการผลิต จากโรงงานมาตรฐานระดับสากล (GMP/ISO) 
นางจึง เป็นผลิตภัณฑ์ปกป้องแสงแดดคุณภาพสูง ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
วิธีใช้ : ทา Helionof A ให้ทั่วหน้า สามารถใช้แทนไพร์มเมอร์ได้เลยค่า ช่วยให้เครื่องสาอางติดทน 
ลดขั้นตอนการแต่งหน้าเลย ไม่ก่อให้เกิดการอุดตัน ไม่มีสีและไม่มีน้าหอมเน้อ ปราศจากแอลกอฮอล์ 
และสารกันเสีย เหมาะกับทุกสภาพผิว ผิวบอบบางแพ้ง่าย ก็สามารถใช้ได้ค่า 
แต่ถ้ากลัวแพ้เทสที่แขนหรือมือ ทิ้งไว้ก่อนก็ได้นะคะ
ซูมกันใกล้ใกล้จ้ะ 555555
สรุปความรู้สึกหลังใช้ครีมกันแดดค่า ♥
พอใช้มาซักพัก เป็นที่น่าพอใจเลยค่ะ ชอบสุดๆคือเนื้อเจลบางเบา เกลี่ยง่ายแต่ไม่เหนียวเหนอะ สบายหน้า ควบคุมความมัน ไม่อุดตัน ซึมเร็วมาก เกลี่ยง่ายแต่ไม่เหนียวเหนอะ ใช้แทนไพร์มเมอร์เลย ก่อนแต่งหน้านี่เป๊ะเลย แต่งหน้าก็ติดทน ช่วยเบลอรูขุมขนให้ด้วย แถมไม่มีกลิ่น ให้มึนหัวด้วย ใช้แล้วก็ไม่แพ้นะ

ที่สาคัญ
หน้าไม่เป็นคราบขาวระหว่างวัน ออกแดดอย่างมั่นใจไร้กังวัลไปเลยค่าาาา หมดแล้วซื้อซ้าแน่นอน อิอิ

หากใครสนใจ ก็สามารถหาซื้อ Helionof A ก็ไปจัดที่ Boots ทุกสาขาจ้า
สาหรับวันนี้อ ึนอึน ก็ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ ไว้คราวหน้าจะมารีวิวอะไรอีก ฝากติดตามกันด้วยนะคะ ไปล้ะ ย้าคคคคค >3<

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 22:09 น.
ความคิดเห็นที่ 2
spfตั้ง50แหน่ะน่าลองจังค่ะ
25 มิ.ย. 2560 เวลา 17:39 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล