รีวิว SCAR MATE เจลลดรอยสิวและแผลเป็นที่ไม่ควรพลาด

22 มิ.ย. 2560  |  5520   4  
รีวิว SCAR MATE เจลลดรอยสิวและแผลเป็นที่ไม่ควรพลาด             สวัสดีค่ะ วันนี้เรามีผลิตภัณฑ์ตัวใหม่จะมาแนะนำเพื่อนๆทุกคน แต่หลายคนอาจจะรู้จักกันแล้วกับSCAR MATE ที่เป็นเจลลดรอยสิวรอยแผลเป็น ซึ่งเราได้มีโอกาสได้ทดลองใช้มาสักพักแล้วรู้สึกชอบเอามากๆ ก็เลยอยากจะมาเล่าให้ทุกคนฟังว่าจากที่ใช้มาแล้วรู้สึกเป็นยังไง เพราะเราเชื่อว่าทุกคนคงมีปัญหาเรื่องรอยสิวและรอยแผลเป็นที่หายช้าเหมือนกัน ตอนเป็นแผลใช้เวลาไม่ถึงวินาที เดินชนของนิดหน่อยก็เป็นแผลแล้ว แต่พอจะรักษาให้หายกลับต้องใช้เวลานาน บางคนรักษาไม่หายก็เลยต้องปล่อยให้เป็นรอยต่อไป
             ซึ่งสำหรับผู้หญิงเราเป็นเรื่องใหญ่มาก เพราะถ้าอยู่ภายนอก คนอื่นก็จะเห็น ใส่ชุดสวยๆหลายชุดก็ไม่ได้ต้องปิดรอยแผลเป็นตลอด เราจึงต้องหาวิธีรักษาให้รอยนั้นหายได้และเจลตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่สามารถช่วยทุกคนได้ค่ะ แต่ก่อนอื่นเราต้องมาทำความรู้จักกับSCAR MATE ตัวนี้ก่อนนะคะว่าคืออะไรใช้ยังไง SCAR MATEสการ์เมท เป็นผลิตภัณฑ์ลดรอยแผลเป็นหรือรอยแผลที่เกิดจากสิว หาซื้อได้ที่ร้านขายยาหรือจะสั่งออนไลน์ก็ได้ค่ะ เป็นนวัตกรรมเพิ่มประสิทธิภาพสารสกัดจากธรรมชาติ ช่วยให้แผลเป็นแลดูจางลง ด้วยสารสกัดจากหัวหอมเข้มข้น (15% Allium Cepa) เอนไซม์จากมะละกอ(Papain) เมือกหอยทาก(Snail Secretion) ว่านหางจระเข้ และใบบัวบก เนื้อเจลใส ซึมง่าย ไม่เป็นคราบ - ช่วยบำรุงผิวที่มีปัญหาจากรอยสิวและรอยแผลเป็น - ช่วยลดเลือน รอยแดง รอยดำ ปรับสีผิวให้เรียบเนียน ลดรอยสิวและรอยแผลเป็นได้รวดเร็วขึ้น - ช่วยลดการสร้างเนื้อเยื่อCollagen ที่มากเกินไป ซึ่งเป็นสาเหตุของแผลเป็นชนิดนูน ส่วนประกอบสำคัญ Allium Cepa, papain, snail secretion วิธีการใช้ ทาบริเวณผิวหน้าและผิวกายที่ต้องการ วันละ 3 - 4 ครั้ง แนะนำให้ถู นวดเบาๆให้ตัวเจลซึมลงไปค่ะ                 สรุปหลังจากที่ได้ทดลองใช้มานะคะ ความรู้สึกเริ่มจากเเพคเกจดีมากค่ะ บีบง่าย พกพาสะดวก ส่วนเรื่องเนื้อสัมผัสเจลเกลี่ยง่าย ใช้ในปริมาณนิดเดียวพอทาลงไปจะแตกตัวเหมือนน้ำค่ะซึมไว ที่สำคัญก็คือเเต่งหน้าเเล้วไม่เป็นคราบค่ะ ส่วนกลิ่นฉุนไปนิดนึ่งตอนใช้ครั้งแรก แต่สักพักก็จะไม่ค่อยได้กลิ่นค่ะ สามารถลดเลือนรอยดำได้ดี ไม่เเสบผิว กัดผิว ผิวไม่บาง เเผลเป็นจากสิวลดลง ผิวดูเรียบเนียนขึ้น สีผิวดูสม่ำเสมอค่ะ ส่วนในเรื่องการลดรอยเเผลเป็นที่ชัดเจนคงต้องใช้เวลาสักระยะหนึ่งค่ะ สรุปคือดีมากค่ะ เเนะนำตัวนี้เลยเลยค่ะ 

คำเตือน 
 1. สำหรับใช้ภายนอกเท่านั้น 
 2. หลีกเลี่ยงการสัมผัสโดยตรงกับดวงตา 
 3. หากใช้เเล้วมีความผิดปกติใดๆเกิดขึ้นต้องหยุดใช้เเละปรึกษาเเพทย์หรือเภสัชกร

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 22:02 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าลองค่ะ ใช้หลายตัวละไม่หายเลย
25 มิ.ย. 2560 เวลา 17:37 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ดีอะ เราเคยลองมาหลายตัวแล้วไม่หาย วันนั้นเพื่อนให้ลองใช้ของมัน ก็ดีขึ้นมานิดนึงนะคะ ลองดูที่ http://www.larocheposay-th.com/freefromacne/article/10
19 ก.ค. 2560 เวลา 14:21 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล