รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

:: REVIEW :: กู้หน้าพังให้กลับมาเริ่ด ด้วย ZERMIX Cream

22 มิ.ย. 2560  |  1948   5  
สวัสดีค่า สาวๆ ชาว Cosmenet ทั้งหลาย,,
มาวันนี้อึนอึนอยากจะมาแนะนำ สกินแคร์ตัวใหม่ ที่ได้ลองใช้แล้วพบว่ามันให้ผลลัพธ์ที่ดีขึ้น
(ในช่วงที่ผิวหน้ากำลังแห้งลอกเพราะยาทาสิว พังค่ะ) เลยจะมารีวิวให้ชมกันสักหน่อย
ไปทำความรู้จักกันจ้า...
                            นั้นก็คือ Zermix Cream(เซอร์มิกซ์ครีม) ค่า เป็นผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้าสำหรับผิวแห้งและผิวแพ้ง่าย
                                     สูตรพัฒนาสำหรับโรงพยาบาลและคลินิก ซึ่ง ปราศจากแอลกอฮอล์ น้ำหอม และ สารกันเสีย 
                                              ช่วยลดโอกาสการแพ้และ ระคายเคือง ปลอดภัยสำหรับการใช้อย่างต่อเนื่อง ,,
                                                 หน้าตานาง เป็นหลอดสีฟ้าแบบนี้ค่ะ ขนาดเล็ก 15 ml พอดีมือ
เนื้อครีมเป็นสีขาว เนื้อไม่หนักค่ะ บีบนิดเดียวก็ใช้ได้เยอะเลย
                             วิธีการทาครีมก็เหมือนทั่วๆไปเลยค่ะแต้ม 5 จุด คือ หน้าผาก แก้มทั้งสอง จมูก และคาง แล้วเกลี่ย
                                  อาจจะใช้นิ้วตบๆบริเวณ T-Zone ก็ดีนะคะ มันจะช่วยทำให้เนื้อครีมซึมเข้าสู่ผิวได้เร็วขึ้น
เนื้อครีมเกลี่ยง่ายมากนิดเดียวก็เกลี่ยได้ทั่วแล้วค่า บีบมาใช้เพียง 1 ครึ่งข้อนิ้วมือ ถึง 1 ข้อจ้ะ 
แล้วแต่ขนาดใบหน้าได้เลยจ้า ยิ่งถ้าตอนกลางคืน นอนห้องแอร์ บำรุงเยอะไปได้เลยจ้า

สรุปผลการใช้ Zermix Cream จากการทดลองใช้ครีมตัวนี้มาเป็นเวลา 2 สัปดาห์
รู้สึกได้เลยว่าผิวหน้าดีขึ้น เหมือนจะรู้สึกได้ว่า แข็งแรงขึ้น ไม่แพ้ง่ายเหมือนแต่ก่อน และนุ่มชุ่มชื้นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด 
จากที่ตอนแรกแต่งหน้าไม่ค่อยติดเพราะผิวแห้งลอก ผิวแห้ง ฮือออ ทรมานกว่าจะแต่งได้ 
แต่ตอนนี้แต่งหน้าได้ดีขึ้นติดทนขึ้นมากครีมตัวนี้
ช่วยให้ผิวดีขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลยจ้า ส่วนเรื่องสิวโดยปกติเป็นคนที่สิวขึ้นง่ายมาก พอใช้ Zermix Cream แล้วสิวไม่เพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมที่มีอยู่เลยอะ แล้วก็ไม่ว่าจะก่อนแต่งหน้าหรือบำรุงหน้าก่อนนอนก็ทาได้หมดถือว่าช่วยได้มากเลยทีเดียว… 

คำแนะนำ 
ใช้เยอะหน้าอาจจะเมือกได้นะ เอาให้มันพอดีๆนาจา และเปลืองตังจ้า55555
คิดว่าครีมตัวนี้น่าจะเวิร์คกับหลายคนที่มีผิวแห้งหรือผิวแพ้ง่ายนะคะ เป็นครีมบำรุงผิวหน้าขั้นพื้นฐานที่ทุกคนควรมีติดกระเป๋าจ้า
ส่วนใครที่สนใจ เอาแบรนด์ ไปหาในอากู้ และหาซื้อได้เลยค่า แนะนำเลยจิมจิม 
สำหรับวันนี้ขอจบการรีวิวก่อนนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกันน้า
แล้วกลับมาพบกันใหม่คราวหน้า บ๊ายบายค่ะ :3

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้ค่ะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 22:03 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ดูเนื้อบางเบามาก เด๋วไว้จะลองใช้นะคะ
25 มิ.ย. 2560 เวลา 17:38 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ฟลูอิค giniv ก็ให้ความชุ่มชื่นดีมากเลยนะ พวกรอยด่างดำดูจางลงที่เห็นได้ชัดเลยใช้แล้วรูขุมขนดูกระชับ
27 ก.ค. 2560 เวลา 20:49 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 8:42 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล