Bio Essence BN Top

แชร์เคล็ดลับเตรียมผิวก่อนแต่งหน้าให้เครื่องสำอางติดทนของสาววัยเลข 3 ^^

22 มิ.ย. 2560  |  511   5  
สวัสดีค่าสาวๆ เป็นกันไหมคะ พอตัวเลขมากขึ้นหน้าเราก็มีปัญหาเพิ่มขึ้น ทั้งเรื่องริ้วรอยก่อนวัย หน้าเริ่มแห้งกร้าน 

และอีกสารพัดสิ่ง พอจะแต่งหน้าทีโบกครีมไปเท่าไหร่ คสอ.ก็หลุดลอก แถมบางทีก็ไม่ติดหน้าไปอีก 

ถ้าใครมีปัญหาแบบนี้อยู่ เรามี item ที่เป็นเคล็ดลับในการเตรียมผิวก่อนแต่งหน้ามาฝากกันค่ะ!!

- Ocean Skin water essence  มาเริ่มตัวแรกกันที่น้ำตบลูกรักของเรากันเลย ตั้งแต่ได้ตัวนี้มาใช้บอกเลยว่า

ผิวหน้าเราดีขึ้นมาก จากแต่ก่อนเป็นคนที่หน้าแห้งมาก ใช้ครีมบำรุงก็ช่วยได้นิดหน่อย แต่พอใช้ตัวนี้หน้าดูอิ่มน้ำ 

ผิวไม่แห้งเลย แต่งหน้าติดทนขึ้นด้วยค่ะ เพราะมีส่วนผสมของแพลงตอนแล้วก็พิเทร่าอยู่ด้วยกันในขวดเดียว เริ่ด!

- Snowgirl serum cream ตัวนี้เป็นเซรั่ม ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นและกระจ่างใสเหมือนกันค่ะ เป็นเซรั่มเนื้อบางเบา 

ใช้แล้วผิวดูแข็งแรงขึ้น หน้านุ่มขึ้น หาซื้อง่ายด้วย ใช้คู่กับ Ocean Skin ยิ่งเห็นผลเลยค่ะ ช่วงไหนนอนดึกหน้าก็ไม่โทรมด้วย 

คู่นี้เราปลื้มมากจริงๆ

นี่ก็จะเป็นสองตัวหลักๆที่เราจะเน้นบำรุงก่อนแต่งหน้าค่ะ ส่วนสกินแคร์ตัวอื่นๆ เราก็จะมีสลับสับเปลี่ยนกันไปบ้าง

แล้วแต่สภาพหน้าตอนนั้นค่ะ สาวๆลองเอาวิธีของเราไปใช้ดูนะคะ ระหว่างวันจะได้ไม่ต้องหยิบแป้งขึ้นมาเติมให้เสียเวลาเลย

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เอสเซนส์น่าสนใจมากเลยค่ะ ขอถามหน่อยน้าว่าราคาเท่าไหร่หรอคะเห็นว่ามีทั้งพิเทร่าแล้วก็แพลงตอน แพงมั้ยคะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 16:29 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เอสเซนส์ส่วนผสมน่าใช้ค่ะ 
23 มิ.ย. 2560 เวลา 22:06 น.
ความคิดเห็นที่ 3
@คห1 ของเราซื้อขวดเล็กมา 590 บาทค่ะ ก็ไม่แพงนะ ขวดใหญ่ก็พันนิดๆเองค่ะ
26 มิ.ย. 2560 เวลา 11:50 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ชอบโอเชี่ยนสกินเหมือนกัน ใช้มาเกือบเดือนแล้ว ผิวเราตอนนี้ละเอียดมาก คือมันดีจริงๆ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 12:07 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล