Bio Essence BN Top

ว่าด้วยเรื่อง Calendula Masque ของคีลส์

21 มิ.ย. 2560  |  293   5  
หลายคนคงคุ้นหูกับชื่อ Calendula masque จากคีลส์ ใช่ไหมค่ะ
ก็แน่นอนหละค่ะ เห็นบรรดา บิ้วตี้บล็อกเกอร์ต่างๆ รีวิวกันยกใหญ่

แต่ !! เราถูกสอนให้ไม่เชื่ออะไรง่ายๆ ว่าแล้วก็ตรงดิ่งไปขอขนาดทดลองจากช้อปส์มาเลยค่า
ซึ่งพอได้มา ลองฉีกซอง แล้วดมดูหน่อย อื้อหืออออ แค่กลิ่นก็เอาจากเราไปเลย 5 คะแนน เพราะหอมมาก
ลักษณะก็จะเป็นเนื้อเจล คล้ายแยมมาก! มาถึงขั้นตอนการทาค่ะ
ตักขึ้นมาพอประมาณ แล้วลองทาที่มือก่อน คือแบบ !! มันแอบเย็นนะ ทาไปรู้สึกฟีลกู้ดมากอ่ะ

ทีนี้ลองเลยค่ะ ทาหน้าเลย เกลี่ยให้ทั่ว แล้วเค้าบอกว่าทิ้งไว้ 5 นาทีพอ
ซึ่งอันนี้แอบชอบนะ เพราะเราเป็นชะนีที่ busy มาก อันนี้สามารถทาแปปเดียวแล้วล้างออกได้เลย
หลังจากล้างออกแล้วเรารู้สึกถึงความอิ่ม ฟู นุ่ม แบบเห้ยยย มันโออ่ะ ส่วนตัวสำหรับตัวนี้ เราให้ 9เต็ม10 คะแนนค่ะ

ซึ่งเดี๋ยวถ้าใช้ขนาดทดลองหมดแล้วคงต้องเสียเงินให้เค้าแล้วหละ 555

จบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะคะ :) ส่วนใครที่อยากลองใช้ทำแบบเราก่อนก็ได้นะคะ ไปลองขอขนาดทดลองมาใช้ก่อน
ปล. ฟรีด้วยค่า

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
22 มิ.ย. 2560 เวลา 14:57 น.
ความคิดเห็นที่ 2
จัดมาแล้วเหมือนกันค่า
28 มิ.ย. 2560 เวลา 16:41 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เหมือน จขกท เป๊ะ ตอนแรกคือไม่เชื่อ 5นาทีรู้เรื่องอะไร ตอนนี้จัดมาแล้วค่า
28 มิ.ย. 2560 เวลา 18:28 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
24 ธ.ค. 2560 เวลา 9:40 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล