Bio Essence BN Top

หน้าแพ้สารเคมีในครีมอย่างแรงเลย จะใช้ครีมอะไรได้อีกบ้างมั้ยอ่า

21 มิ.ย. 2560  |  1436   11  
เราใช้ครีมที่มีสารเคมีไม่ได้เลยค่ะ เคยใช้มาประมาณ 2 - 3 ตัวแพ้หมดเลย มีเพื่อนหลายคนแนะนำให้ไปใช้ครีม

ที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติแทน หรือไม่ก็เลิกทา เลิกแต่งหน้าไปเลย -*- ใครจะไปทำได้อ่ะ นี่เลยมาลอง

หาครีมที่ใช้แล้วจะไม่แพ้อะค่ะ ครีมที่ไม่มีสารเคมีมันจะมีมั้ยอ่า หรือมีแต่น้อยก็ได้นะ เน้นธรรมชาติๆไรงี้อะค่ะ 

เอาแบบที่ช่วยลดสิว รอยสิวด้วยยิ่งดีนะคะ ใครรู้จักหรือใช้ตัวไหนอยู่บอกเราหน่อยนะคะ 

ตอนนี้เครียดมากละ อยากสวยบ้างอะไรบ้าง

11 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ลองใช้ครีม ของพี่วิกกี้ดูจ้า  LIV White Diamond Cream

ครีมเพชร เปลี่ยนหน้าพัง เป็นนางฟ้า หน้าเด็ก /กระปุกเดียวเห็นผลชัดเจน ปลอดภัย #ตรวจพบสารเคมียินดีคืนเงิน
ครีมเพรช วิกกี้ใช้เอง ผลิตเอง#ส่งของเอง มีส่วนผสมของเพชรแท้ๆ#
https://www.facebook.com/clickclacth/

http://bit.ly/2qfpbEA 
( Line : @clickclac )
21 มิ.ย. 2560 เวลา 12:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราว่าใช้ครีมเวชสำอางค์ที่มีแบรนด์ มีอย.แน่นอน ดีกว่าครีมผลิตเองค่ะ อย่างน้อยก็มีมาตรฐานกว่าแน่ๆ แต่เลือกที่ไม่ผสมสารเคมี พาราเบน ไม่มีน้ำหอม จะลดโอกาสแพ้มากกว่า
21 มิ.ย. 2560 เวลา 14:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ช่วงพักหน้าแนะนำให้ใช้เจลว่านหางจระเข้ Burnova Gel ดูนะคะ อ่อนโยน ราคาไม่แพง
22 มิ.ย. 2560 เวลา 14:56 น.
ความคิดเห็นที่ 4
พักหน้า. ใช้ครีมอ่อนๆค่ะ. ผิวเวลาแพ้ มันสามารถ turn over. ไดใน2-3.  สัปดาห์
23 มิ.ย. 2560 เวลา 10:23 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ส่วนตัวใช้วิธีพักหน้าเหมือนคำตอบด้านบนบอกค่ะ
งดโฟม เจล สบู่ทั้งหมด 
(กำลังเป็นสิวกับผื่นขึ้นทั่วหน้าเหมือนกัน )
เลยใช้เป็นผงถั่วเขียวผสมน้ำล้างหน้าแทน
เอาน้ำเกลือเช็ดค่ะ
เลิกใช้ครีม โลชั่นบำรุงผิวแบบหลอดแบบกระปุกเพราะส่วนใหญ่ใส่สารกันเสียชนิดที่ใส่ในคสอ. อยู่แล้วค่ะ
เปลี่ยนมาเป็นแบบแคปซูล
หรือน้ำมันธรรมชาติทาบางๆ แทนค่ะ ^_^
24 มิ.ย. 2560 เวลา 9:51 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ปักรอด้วยคนค่ะ เราก็แพ้ ทุกวันนี้ได้แต่เอามะเขือเทศบ้าง แตงกวาบ้าง ฝานบางๆวางบนหน้า TT
 บางวันมีเวลาหน่อยก็เอาขมิ้นมาผสมน้ำผึ้งพอกหน้าค่ะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 10:40 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เรื่องสิวต้องครีมที่มีส่วนผสมจากขมิ้นเลยค่ะ ฆ่าเชื้อแบคทีเรียต้นตอของการเกิดสิวได้ดีมากค่ะ
29 มิ.ย. 2560 เวลา 11:57 น.
ความคิดเห็นที่ 8
เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายอ่ะ ใช้ครีมขมิ้นยายโสภาได้ไม่แพ้ แต่ไม่รู้ว่า จขกท จะแพ้ป่าว ลองดูนะ เราใช้แล้วสิวดลดลงไปเยอะเลย
30 มิ.ย. 2560 เวลา 14:48 น.
ความคิดเห็นที่ 9
ถ้าครีมสมุนไพรตอนนี้เราเห็นดังๆอยู่ไม่กี่ตัวนะ ลองดูจากรีวิวนี้ก็ได้มีเยอะเลย 

ครีมยายโสภาที่เม้นบนบอกก็มี https://pantip.com/topic/36568409
3 ก.ค. 2560 เวลา 11:05 น.
ความคิดเห็นที่ 10
นั้นนะสิ
18 มี.ค. 2561 เวลา 12:17 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล