7 ครีมกันแดดทาตัว ยี่ห้อไหนดี ปี 2567 กันน้ำ ไม่เหนียว กันแดดได้จริง!

เปรียบเทียบ 2 กันแดด 2 ยี่ห้อ แบบละเอียด กันแดดยี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนพัง มาดูค่า

20 พ.ค. 2560  |  2589   9  
ฮัลโหลวววสวัสดีเพื่อนๆ ทุ๊กกคนค่าา ก่อนจะเข้าเรื่องขอเกริ่นก่อนว่า เราเองเป็นคนที่ชอบเที่ยวทะเลม๊าาก แม้กระทั่งเพื่อนชวนไปทะเลที่ไหนไม่เคยปฏิเสธเลยก็ว่าได้555 ก็คนมันใจรักนี่เนอะ แล้วบ้านเราแดดอ่อนซะที่ไหนกัน โดนแดดกันทีตัวนี่ดำเมี่ยมเลย ยิ่งแถวชายหาดทะเลแล้วไม่ต้องพูดถึงอิอิ แต่ประเด็นคือเที่ยวแล้วต้องมีของดีพกติดตัวไปด้วยชิมิ วันนี้ก็เลยจะขอมารีวิวครีมกันแดดที่ดีต่อใจใครๆ หลายคน และน่าพกไปทะเลมาดูกันค่ะว่าเราควรเลือกใช้กันแดดยี่ห้อไหนดีน้า
กันแดดยี่ห้อที่เราจะพูดถึงที่อยากสอยไปทะเลด้วยจะเป็น Nivea Sun Protect & Refresh body lotion SPF50 PA++++กับBananaBoat Ultra Protect Sunscreen Lotion SPF50 PA++++ ค่า

Banana Boatกันแดดยี่ห้อนี้เชื่อเลยว่าหลายๆ คนก็มีเป็นเจ้าของเราก็มีนะ5555 ตัวนี้ ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นกับผิว มีส่วนผสมของด้วยอโรเวร่าและวิตามินอี เนื้อเป็นสีขาวขุ่น ตอนเราทารู้สึกว่าซึมซับเข้าสู่ผิวได้รวดเร็ว มีกลิ่นหอมอ่อนๆออกไปในทางขมๆเอ๊ยังไงไม่ได้กินนะอิอิ กันน้ำได้ด้วยนะคะถือว่าเป็นตัวเด่นอีกตัวค่ะดีเยี่ยม

ส่วนNivea กันแดดยี่ห้อนี้จะเนื้อบางเบาเป็นสีขาวขุ่น กันน้ำได้เหมือนกัน มีกลิ่นหอมอ่อนๆบางๆ ทาแล้วจะให้ความรู้สึกเย็นสดชื่นบนผิวเพราะมีเมนทอลค่า ช่วยบำรุงผิวด้วย มีวิตามินอีบริสุทธิ์ 96% โอ้ววววเยอะมากช่วยฟื้นบำรุงผิวที่โดนแดด และยังปกป้องแดดทั้งUVA1/UVA2/UVBอันนี้คือเราแอบชอบนะ รู้สึกว่าผิวได้รับการปกป้องอย่างเต็มที่

ซึ่งถ้าเปรียบเทียบแล้ว Niveaคุ้มกว่าค่า เพราะดูแค่จำนวนml.ก็เยอะกว่าอยู่แล้ว เนื้อครีมจะสีขาวคล้ายกัน แต่Banana Boat จะออกเหลวๆ กว่านิดหน่อยค่ะ เวลาทาแล้ว Niveaจะซึมไวกว่าBanana Boatส่วนเรื่องกลิ่น Nivea จะมีกลิ่นอ่อนๆ ซึ่งถ้าทาไปนานๆแล้วก็ไม่ฉุนเหมือนBanana Boatนะคะเพราะเราทาแล้ว Banana Boatจะฉุนกว่าแบบเวียนหัวอะคะ แต่ถ้าบางคนชอบกลิ่นแบบนี้ก็โอเคค่า ต่อไปความกันน้ำซึ่งทั้งสองกันน้ำได้ดีพอกันค่ะ ความรู้สึกตอนทาBanana Boatจะรู้สึกเฉยๆกับผิว ส่วน Niveaทาแล้วจะรู้สึกเย็นทันทีเลยค่ะจุดนี้เราชอบมากก

ขอสรุปกันตรงนี้เลยนะกันแดดนีเวีย โดนใจกว่า ทั้งเรื่องราคาถูกกว่า กลิ่นไม่แรงเกินไป ส่วนเรื่องการกันแดด Nivea Sunชนะเลศค่ะ เพราะกันแดดได้ดีมากกว่า BananaBoatสังเกตจากผลการทดลองให้ดูว่าสีผิวต่างกันมากค่ะ ส่วนเพื่อนที่ไปด้วยใช้ Banana Boat ยังจะมาขอเราใช้ Nivea เลย ขนาดแดดแรงเปี๊ยงๆเบอร์นั้น ยังเอาอยู่ไม่งั้นไม่กล้าพกมาด้วยหรอกค่า อ้อบอกวิธีการทากันแดดไม่ให้ผิวดำนะคะเราควรทากันแดด ทุกๆ 2 ชั่วโมงด้วยนะคะเพื่อประสิทธิภาพและเห็นผลดีค่ะ

เป็นไงกันบ้างค่ะในที่สุดก็ได้ตัวที่ชอบไปลุยทะเลกันแล้ว ไม่ต้องกลัวแดดอีกต่อไปค้า

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณมากค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 11:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
 BananaBoat ใช้ดีจริงๆ ค่ะ คอนเฟิร์มอีกเสียง 
20 พ.ค. 2560 เวลา 16:50 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ เราใช้แต่ Banana Boat ไว้ต้องลองนีเวียบ้างแล้วค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 18:09 น.
ความคิดเห็นที่ 4
นีเวียทาแล้วไม่เหนอะหนะผิว
20 พ.ค. 2560 เวลา 21:03 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ต้องลองนีเวียบ้างแล้ว
20 พ.ค. 2560 เวลา 23:26 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้นีเวียอยู่จ่ะ ผิวก็ชุ่มชื้นตลอดวัน
20 พ.ค. 2560 เวลา 23:34 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เห็นด้วยนะนีเวียกลิ่นไม่แรง ทาแล้วรู้สึกเย็นผิว
21 พ.ค. 2560 เวลา 12:24 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ทาแล้ว ไมหนักผิวนะ ใช้ประจำ ของนีเวียอ่ะ แต่บานาน่าโบ้ทอย่าที่ว่าก็ดีแต่ต้องทาบ่อยเกิ้น ถ้าไม่ทาบ่อยๆจะเอาไม่อยู่
21 พ.ค. 2560 เวลา 17:41 น.
What's new
แกะกล่อง Dr.G เวชสำอางอันดับ 1 จากเกาหลี ที่จะสงบทุกปัญหาผิวของคุณด้วย 3-Step สุดปังรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่รีวิวไอเทมตัวหอม SOL DE JANEIRO สเปรย์น้ำหอมตัวดัง หอมฟุ้งทั้ง 3 สไตล์คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินรักแฟน แต่ไม่อยากมีอะไรกับแฟน ชาว Asexual ผู้ไม่ฝักใฝ่เรื่องเพศ มีความรัก แต่ไม่ต้องการมีเซ็กส์13 สเปรย์กันแดด ผิวหน้าและตัว ซึมไว พกง่าย ฉีดเติมได้ระหว่างวัน10 โลชั่นผิวกายสูตรกลางคืน บำรุงผิวก่อนนอน แห้งไวไม่เหนอะหนะดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 17 - 23 มี.ค. 67 (ทุกราศี) สายมูต้องรู้! ใส่แหวนนิ้วไหนดี เรียกเงิน เสริมความรัก การงานพุ่งกระฉูดกิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล