Bio Essence BN Top

อยู่ๆสิวอักเสบก็ขึ้น เพราะสิ่งสกปรกจากมือ

19 พ.ค. 2560  |  1008   5  
พอตอนสิวขึ้น คือเราชอบเกาชอบเท้าคางหน้าอะค่ะ แล้วมันก็ขึ้นตลอดสิวที่มีหัวหนองๆ มีทั้งหัวใหญ่ ปนกับสิวอุดตันลามไปทั่วหน้าเลย จริงๆนะคะ งงมากตอนนั้น นึกว่าใช้แล้วแพ้อะไร แต่ปกติก็ไม่ค่อยขึ้นนะคะ หาข้อมูลในเน็ตก็เลยพบว่าเป็น สิวอักเสบเพื่อนเลยบอกให้ลองใช้Smooth E acne hydrogelแต้มสิวที่ขึ้นมาคู่กับ สิวอุดตันไม่ใช้กับclindaมีแค่สิวอักเสบที่มีหัวหนอง และสิวอักเสบแบบไม่มีหัว ที่ใช้กับclindaค่ะ ในเคสสิวอุดตัน อาจะใช้คู่กับbenzacได้clinda mอยู่ค่ะ ก็ใช้คู่กันไป ดีเวอร์ คือยุบเลยเอาจริง งงมาก ตอนนั้นแทบกอดเพื่อนเลยค่ะ สวรรค์โปรดจริงๆ ตอนนี้ก็ใช้คู่กันมาตลอด เมื่อไหร่เป็นสิว ก็แต้มไปเลยย

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เคยใช้แต่คลินด้าเดี๋ยวต้องไปลองสมูทอีบ้างแล้ว
19 พ.ค. 2560 เวลา 20:39 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 11:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 18:11 น.
ความคิดเห็นที่ 4

สิวอุดตันสิวหนองสิวอีกเสบเรื้อรัง ใช้เซรั่ม 2 ตัวนี้คู่กันเลยค่ะ ช่วยรักษาทุกปัญหาผิว SV SKIN FACE CLEANSER + SV SKIN FACE SERUM มีขายในเวป Lazada ค่ะ

2 ก.พ. 2562 เวลา 13:22 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล