สิวแล้วไง ใครแคร์ รีวิว สกินแคร์สู้สิว หายจริง มาบอกต่อ

18 พ.ค. 2560  |  1181   5  
   งานนี้มีดราม่า!!!! เราเชื่อเลยว่า ใครที่เคยเจอมรสุมสิว แบบรักษาเป็นเดือน เป็นปีๆ ก็ไม่หายสักที พอใกล้โค้งสุดท้ายที่สิวจะหายไป หน้าก็ดันมาแพ้ครีม บวกกับไลฟ์สไตล์ประจำวัน ที่ต้องพบปะกันพี่ฝุ่น พี่เครียดเครียด พี่ประจำเดือน ผสมผสานไปกับหน้ามัน ต่างๆนาๆ 

เอาล่ะค่ะ โอกาสของสารพัดสิวก็พาเหรดออกมาโชว์ตัวหราเต็มใบหน้า(ยิ้มแบบแห้งๆ)เป็นสิวซ้ำซ้อนวนไปค่ะ มิหนำซ้ำยังทิ้งร่องรอยอารยธรรม รอยดำ รอยแดง สีผิวไม่สม่ำเสมอ หลุมสิว ประหนึ่งเป็นหลุมดาวอังคารก็พ่วงมาด้วย โอ่ยยยย!ช่วยพาฉันออกไปจากจุดนี้ที TT^TT สาวที่คิ้วทึอย่างเรา ก็หาทางออกไปดูรีวิวในเน็ต ใจง่ายอะไรที่เขาบอกว่าดี ใครที่บอกว่าช่วยได้ก็ใช้ตามหมด(ตอนนั้นแพงแสนแพงแค่ไหน ดีงามแค่ไหน ก็พร้อมเปย์มาก)ไม่ต้องศึกษา หรือดูอะไรกันแล้ว ตอนนั้นคิดอย่างเดียว อยากหายเร็วๆอ่ะ เบื่อกับสิวที่รอวันระเบิดจะแย่อยู่แล้ว 

แต่นั่นแหล่ะค่ะ ถ้าไม่มี“บทเรียนก็ไม่รู้จักคำว่าหยุดหลังจากที่เจ็บช้ำมาหลายครั้ง ทดลองมาหลายอย่าง ก็เจอกับสกินแคร์รักษาสิวที่ใช่สำหรับเรา(สาวหน้ามัน)สักที แต่มีอะไรบ้างไปดู 4สกินแคร์อัศวินที่เราจะมารีวิว เป็นตัวที่เราเลือกในเลือกมาใช้ เพราะถูกกับหน้าเรา ใช้แล้วดีจริง ไม่อิงนิยายค่ะ มี10ให้10คะแนนค่ะ เริ่มกันตัวแรก
Smooth E Acne Hydro Gel Plus 

เริ่มต้นกันที่“เจลแต้มสิว” ที่เป็นสกินแคร์รักษาสิวกลุ่มเวชสำอางค์ ที่ได้รับความนิยมสำหรับสาวๆ ที่ต้องการรักษาสิวแบบด่วนๆ เช่น สิวประจำเดือน สิวเครียด สิวฮอร์โมน (ส่วนตัวสิวฮอร์โมนร้ายแรงรองลงมาจากสิวสเตีย์รอยเลยค่ะ เพราะสิวฮอร์โมน ทำให้เป็นสิวบริเวณหน้าอก และแผ่นหลังด้วยTT^TT)ตัวนี้เป็นสูตรAcne Hydrogel Plus ที่ออกมาใหม่เราใช้บ่อยมากพกติดประเป๋าตลอดตอนเป็นสิวระเบิดสำหรับทาสิวอักเสบไม่มีหัว หรือ สิวที่กำลังจะขึ้น นูนๆแดงๆ เป็นไตข้างล่างอะ หลังจากที่ทดลองใช้ Smooth E Acne Hydro Gel Plusทาตรงสิวอักเสบ หรือ(สิวรอการปะทุ)
สดๆร้อนๆ มาดูผล แบบBefore & Afterกันเลยค่ะ 

BEFORE AFTER
   จากภาพคือ“สิวยุบเร็วมาก” ทาวันเดียวรู้เรื่องงงงง!อันนี้เราทา3ครั้งนะคะ เช้า-กลางวัน –ก่อนนอน เราค่อนข้างชอบเจลแต้มสิวตัวนี้มาก เพราะเนื้อเจล ใสๆ ซึมเร็ว ไม่ทิ้งคราบ ในตอนเช้า ส่วนสิวเม็ดใหญ่ๆ ยุบลงเยอะ ที่ชัดๆอย่างแรกเลย คือ สิวไม่มีหัวยุบเลยใน 1-2คืน (ขึ้นกับขนาดสิว)ถ้าเทียบกับเจลแต้มสิวตัวอื่นกว่าสิวจะยุบต้องสักใช้เวลา เกือบอาทิตย์หัวสิวแห้งเร็ว ไม่เจ็บสิวแล้วแต่ยังมีรอยอยู่แดงนิดหน่อย 

เหมาะมากๆสำหรับสิวไม่มีหัวที่ใช้เวลารักษานาน เป็นยาแต้มสิวที่ออกแบบมาให้คนที่ต้องการ “รักษาสิวเร่งด่วน”เช่น กำลังจะมีงานรับปริญญา แล้วดันเป็นสิวประจำเดือนฯลฯ สำหรับเราเอาเป็นว่าปลื้มมาก ให้5/5ไปเลยค่ะ" 

สำหรับสาวที่เป็นสิวแต่เลี่ยงการแต่งหน้าไม่ได้ ตัวนี้ถือว่าช่วยในเรื่องการแต่งหน้าได้เยอะ เพราะไม่บริเวณหัวสิวไม่มีผิวลอกเป็นขุยๆ เป็นดวงๆเลย ไม่ทิ้งคราบขาวๆบนผิวหน้าด้วย ลงเมคอัพง่าย หน้าเรียบ พอสิวเม็ดใหญ่เริ่มหายแล้ววว เราก็เสริมทัพด้วยสกินแคร์รักษาสิวตัวอื่นมาช่วยดักสิวเกิดใหม่ด้วย ก็ไม่ใช่ไอเทมที่ไหนอื่นไกล คือ ครีมละลายหัวสิวBENZAC AC,โทนเนอร์ทำความสะอาดหน้าEucerin Dermo Purifyer TonerและDifferin 0.1%

Benzac AC 15 g > 5%
     ไม่อยากมีสิวซ้ำซาก ตัวนี้กำจัดต้นตอของการเกิดสิวได้เลยค่ะ ตัวนี้ชื่อ Benzac ACช่วยละลายหัวสิวที่ฝังอยู่ชั้นใต้ผิวของเรา มันเข้าไปกำจัดเชื้อสิวทั้งหมดตัวนี้ค่อนข้างใช้เวลารักษานานหน่อย อย่างของเราที่ใช้ ประมาณ1- 2สัปดาห์ พวกสิวอักเสบค่อยๆลดลงเรื่อยๆ แต่พอเราออกค่ายอาสา ลุยๆ ไปต่างจังหวัด สิวก็ยังขึ้นมาอยู่บ้างนะคะ แต่ไม่มากเหมือนเมื่อก่อนจ้า แนะนำ:ครีมBanzac ACมี2เลเวลนะคะ คือ2 ½%สำหรับคนที่เพิ่งเคยใช้ หากใช้ไปเรื่อยๆ แล้วผิวหน้าชินแล้ว ค่อยเลือกใช้ แบบ5%จะดีกว่าไม่เสี่ยงหน้าแพ้ ปัญหาผิวหน้าจะได้ไม่บานปลายด้วย เหมาะสำหรับ คนที่มีปัญหาสิวทุกชนิดค่ะ 

Eucerin Dermo Purifyer Toner
     โทนเนอร์เช็ดหน้าสำหรับผิวหน้ามัน ที่เราชอบและใช้ประจำ ตัวนี้เกิดมาเพื่อเป็นโทนเนอร์สำหรับคนเป็นสิวโดยเฉพาะอ่อนโยนมาก ช่วงที่เราใช้ประมาณ1 สัปดาห์เรารู้สึกหน้าไม่ค่อยมัน โดยเฉพาะตรงบริเวณT Zoneสิวผดน้อยลง ผิวหน้าแข็งแรงขึ้น เห็นผลอ่ะ!รักเลย 

(*เวลาเช็ดหน้าแอบมีกลิ่นแอลลกอฮอลล์น้อยๆนะ บอกไว้ก่อนน้า! เผื่อสาวๆคนไหนที่รับไม่ได้) แนะนำ:ไม่เหมาะกับคนผิวหน้าแห้ง เหมาะสำหรับ คนที่มีปัญหาสิวทุกชนิดเช่นกัน 

Differin 0.1%
      เจลลดการเกิดสิวอุดตัน ไม่สร้างสิวใหม่ให้การรักษาสิวเข้าลูปเดิม ตัวนี้ดังมาก ใช้ได้ผลจริง ตัวนี้จะใช้คู่ไปกับ Benzac ACวันละครั้งก่อนนอนเท่านั้น แต่ระวังทาตอนแรกๆสิวจะแย่งกันผุดออกมาก่อน เห่อเต็มหน้า ประมาณ3-4 อาทิตย์ ต้องใจเย็นๆรอสักพักสิวจะแห้งไป แล้วหน้าจะใสกิ้ง 

แนะนำตัวเนื้อครีมมีฤทธิ์ค่อนข้างแรงอยู่นะคะ อาการแพ้ จะคัน ยุบยิบตลอดเวลา แสบหน้า บริเวณผิวอ่อนๆ และทำห้ผิวแห้งลอก สังเกตได้ชัดตอนแต่งหน้า ลอกเป็นขุยๆเลย ที่สำคัญผิวหน้าแพ้แสงแดดง่ายมากๆ ใครจะใช้เคร่งครัดสักนิสสสนึงงงง เค้าบอกก่อนเลออออ! 

เหมาะสำหรับคนที่เป็นสิวทุกประเภท ห้ามใช้ในคนท้อง!!! (หรือถ้าสาวๆคนที่ไหนที่กำลังวางแพลนมีเบบี๋ไม่ควรใช้Differin อย่างน้อย 1 ปีนะ) พี่สาวบอกมาจ้า!! เราจะบอกว่า จริงๆแล้วสิวไม่ได้รักษายากอย่างที่คิดนะ แต่เราต้องศึกษา รักษา และอดทนอย่างจริงจัง ให้เวลากับมันสักหน่อย สิวก็ค่อยๆหาย เรียกหน้าใสๆที่เคยเป็น เรียกความมั่นใจที่เคยมีกลับมาได้อย่างสวยๆ แถมราคาสบายกระเป๋าด้วย มีแต่คุ้มกับคุ้มจ้า

ปล. *ผลลัพท์ขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าและไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของแต่ละบุคคลด้วย สำหรับใครที่เริ่มรักษาสิวลองศึกษาปัญหาผิวของตัวเองก่อน แล้วค่อยๆโฟกัสสกินแคร์ที่เหมาะกับการรักษาสิวที่เหมาะกับสภาพผิวนั้นๆ เป็นStep Stepควบคู่ไปด้วยนะคะ

รีวิว Artistry Lip Tint 3 เฉดสีกันตาย ทายังไงก็รอด!

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
19 พ.ค. 2560 เวลา 9:49 น.
ความคิดเห็นที่ 2
thx ja
19 พ.ค. 2560 เวลา 11:14 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
19 พ.ค. 2560 เวลา 20:41 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 18:11 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล