ข้อแตกต่างระหว่างโลชั่น,อิมัลชั่น

18 พ.ค. 2560  |  1542   8  
โลชั่นกับอิมัลชั่น ต่างกันยังไงคะ 
ควรลงอะไรก่อน-หลัง
และแบบไหน เหมาะกับสภาพผิวแบบไหนบ้างคะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ไม่แน่ใจค่ะ เข้ามาเก็บข้อมูลเหมือนกัน
18 พ.ค. 2560 เวลา 21:04 น.
ความคิดเห็นที่ 2
อิมัลชั่น.จะ ข้นกว่าโลชั่นแต่ ไม่ข้นเท่าครีมค่ะ
19 พ.ค. 2560 เวลา 9:46 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เอาจริงนะ อิมัลชั่น เซรั่ม หน้าที่จะคล้ายกัน ใช้อย่างใดอย่างนึง ละตามด้วยครีมบำรุงเลยจะดีฝ่า เพราะผิวเรามันคงรับอะไรต่อมิอะไรไม่ได้แปลว่ามันจะเห็นผล แถมสิ้นเปลืองด้วยงะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 22:41 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เอาจริงนะ อิมัลชั่น เซรั่ม หน้าที่จะคล้ายกัน ใช้อย่างใดอย่างนึง ละตามด้วยครีมบำรุงเลยจะดีฝ่า เพราะผิวเรามันคงรับอะไรต่อมิอะไรไม่ได้แปลว่ามันจะเห็นผล แถมสิ้นเปลืองด้วยงะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 22:41 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราว่าอิมัลชั่นจะมีความเบากว่าโลชั่นนะคะ แต่ก็อยู่ในกลุ่มที่คล้ายกันค่ะ ไม่แน่ใจ รอผู้รู้จริงอีกที
21 พ.ค. 2560 เวลา 11:17 น.
ความคิดเห็นที่ 6
อิมัลชั่นเราไม่รู้ว่าเป็นยังไงเหมือนกันคะ พอดีใช้แต่โลชั่น เดี๋ยวนี้มีมากกว่าโลชั่นอีกหรอคะ 555ตามไม่ทัน เพราะเดี๋ยวนี้โลชั่นเราว่าคุณสมบัติก็เยอะแล้วก็เพียงพอกับผิวเราแล้วนะคะ เราใช้โลชั่น EXXE โลชั่นขาวนีออน กลูต้าเข้มข้นมากและมีอัลบูตินรู้สึกผิวเนียนนุ่มมาก
4 ก.ค. 2560 เวลา 15:47 น.
ความคิดเห็นที่ 7
อยากรู้เหมือนกัน ตอนนี้เราใช้โลชั่นกลูต้า Exxe คือช่วยให้ผิวเราขาวใสเนียนขึ้นจริง แบบไม่ได้โม้ 
เราว่าเนื้อโลชั่นเค้าเข้มข้นมากแต่ไม่ทำให้เหนียวตัวระหว่างวัน แถมกลิ่นหอมมากด้วย
6 ก.ค. 2560 เวลา 13:20 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล