Bio Essence BN Top

แนะนำสคับสำหรับผิวแพ้ง่ายหน่อยคะ

23 เม.ย. 2560  |  297   5  
ไม่เน้นผิวขาวนะคะเพราะผิวเข้มอยู่แล้วแค่อยากให้เนียม ใส แค่นั้นแต่ประเด็นคือ เราเคยใช้พวกมะขามเปียกและกากกาแฟมาขัดผิว
มันดีนะคะ แต่คันและแสบผิวด้วย รบกวนช่วยแนะนำสคับธรรมชาติที่ใช้แล้วไม่คัน ไม่แสบหน่อยคะ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
โอปโซฟเลยคะ เป็นสบู่สคับกาแฟใช้ดีนะ ไม่แสบไม่คันผิวเลย
ใช้ไปสักพักรู้สึกผิวเนียนคะ ดูสุขภาพดี
26 เม.ย. 2560 เวลา 13:43 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราก็ผิวแพ้ง่ายค่ะ แต่เราใช้มะขามพะเยา+นมตราหมี+น้ำผึ้ง พอกหน้า แล้วโบกเจลว่านหางจระเข้แช่เย็น หน้านุ่มและใสขึ้นเลย
28 เม.ย. 2560 เวลา 23:59 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ที่ชอบๆก็เป็นสบู่กาแฟของโอปอ มะขามพะเยา สคับของthebodyshop
30 เม.ย. 2560 เวลา 16:19 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
4 พ.ค. 2560 เวลา 9:17 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล