Bio Essence BN Top

ONNIE REVIEW | ตลับไร้แป้ง เพราะแป้ง...อยู่ในพัฟ!!

21 เม.ย. 2561  |  1214   1  
เกาหลีนี่เค้าจะล้ำไปไหนฮึ! รอบนี้ออนนีได้ไอเทมเมคอัพชิคๆ เก๋ๆ ของน้องเกามาใช้อีกแล้ว ไปดูรีวิวเบาๆ กันค่ะ

Mary Me Skin Tint Powder in Puff (มาร์รี่ มี สกิน ติ้น พาวเดอร์ อิน พัฟ)
แป้งฝุ่นในตัวพัฟ นวัตกรรมล้ำไปอีกขั้นด้วยการบรรจุแป้งฝุ่นลงไปอยู่ในตัวพัฟ เริ่ด! สุดๆ ลดปัญหาแป้งตกแตกหรือแป้งฟุ้งหกกระจาย เพราะเนื้อแป้งฝุ่นได้ถูกบรรจุอยู่ในตัวพัฟเรียบร้อยเลยค่ะข้อมูลรายละเอียดผลิตภัณฑ์ก็มีระบุอยู่บนกล่องให้เรีียบร้อย ปลอดภัยใช้งานได้ค่า

วันนี้มีออกกองตามรอยออเจ้าการะเกด ออนนีขอแปลงร่างเป็นคุณหญิงจำปามารีวิว Mary Me ให้พวกออเจ้าทั้งหลายได้ชมกันนะเจ้าคะ ^^
แค่บิดตัวพัฟเบาๆ 1-2 ครั้งก่อนใช้ แล้วเคาะพัฟวอร์มแป้งที่หลังมือให้เนื้อแป้งพร้อมใช้งาน เสร็จแล้วก็แตะแป้งเซ็ตผิวหน้าได้เลยค่ะ

เนื้อแป้งเป็นสีเบจโปร่งแสงใช้ได้กับทุกสีผิว ช่วยลดความมันบนผิวหน้า แบรนด์เค้าเคลมว่าคุมมันได้นานถึง 6ชม.เลย ลงรองพื้นแล้วตบแป้งตามเบาๆ แค่นี้ก็ช่วยกลบรูขุมขนให้ผิวที่ดูเนียนและไบรท์ขึ้นด้วยนะ ตบทั่วหน้าแล้วหน้าดูเนียนกริ๊บ แล้วก็ให้ความแมตมากขึ้น... เนื้อแป้งมีความบางแล้วก็เบาดีค่ะ
ตัวพัฟถูกออกแบบให้เป็นแบบแอนตี้ แบคทีเรีย และปริมาณที่บรรจุก็พอดีกับการใช้งานพัฟแล้วก็เปลี่ยนได้เลยไม่เยอะมากเกินไปจนต้องกังวลว่าใช้ไประยะนึงแล้วอยากเปลี่ยนพัฟแต่ก็เสียดายเพราะแป้งยังเหลือเยอะค่ะ ในเคสเก็บพัฟเค้ามีกระจกมาให้ในตัวเรียบร้อยพกไว้เติมระหว่างวันได้สะดวกเลยค่ะ

เลขรับแจ้ง 10-2-6100006258
ปริมาณ 4กรัม ราคาข้างกล่อง 790.-

ขอให้คะแนนปิดท้ายซักนิดนึง ถ้ามี 10 ก็เอาไป 8 นะเจ้าคะ
ปริมาณที่ออเจ้าให้กับอัฐที่ต้องจ่าย แม่นายว่าแอบแรงไปนิดนึง หากหมดชิ้นนี้เห็นทีจะต้องรอราคาพิเศษรอบหน้า แลอีกประการเห็นจะเป็นเรื่องความอ่อนนุ่มของพัฟ ติดจะแข็งแลสากไปนิดเจ้าค่ะ แม่นายเห็นว่าหากตัวพัฟมีสัมผัสนุ่มเบาแบบปุยนุ่นที่แม่การะเกดทำหมอนหนุนน่ะ จะเริ่ด!! กว่านี้เยอะเลย ^^

ขอบคุณที่ติดตามน๊า
"언니 ออนนี รีวิว"

"ควันหลงทิ้งท้ายสงกรานต์กับปิดตำนานออเจ้าการะเกดกันหน่อยจ้า"

1 ความคิดเห็น

What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล