Bio Essence BN Top

Must Have ของมันต้องมี !! รีวิว คอนแทคเลนส์ ในดวงใจ โทนสีสุภาพ ที่ต้องมีติดบ้านไว้เลยค่ะ

20 มี.ค. 2561  |  2956   6  
    ถ้าพูดถึงคอนแทคเลนส์ถือว่าเป็นปัจจัยที่หก ของสาวๆบางคนไปแล้วนะคะ เพราะมันทำให้เราเปลี่ยนลุคได้หลากหลาย อยากจะเซ็กซี่แบบสายฝอ หรืออยากจะแบ๊วๆ เหมือนสาวเกาหลี ก็ย่อมได้เจ้าค่ะ(อุ๊ย! ช่วงนี้ติดแม่หญิงการะเกดไปหน่อยค่ะ) มาต่อกันดีกว่าค่ะ     สำหรับวันนี้เมย์จะมารีวิวคอนแทคเลนส์ในดวงใจ ที่ใช้ได้ทุกๆวัน เป็นโทนสีสุภาพ ไม่ฉูดฉาดจนเกินไป จะใส่ไปเรียน ใส่ไปเที่ยว ก็ได้ค่ะ

ก่อนอื่นเราไปดูตาเมย์ตอนที่ยังไม่ได้ใส่คอนแทคกันก่อนค่ะ

ก็จะออกสีน้ำตาลเข้มนิดนึง ตาแอบดูเล็กๆและค่อนข้างลอยนะคะ เวลาไม่ใส่คอนแทคนี้จะดูตาปรือๆค่ะ

รุ่นแรกที่เมย์จะรีวิวเป็นตัว Maxim Contact Lens สีดำ (EB-Beun)สำหรับใช้งานไม่เกิน 1 เดือนกล่องส้มเป็นรุ่นตาโตค่ะ Dia 14.5 mm. BC 8.7, Water 42%.

รุ่นนี้เมย์ชอบเพราะว่า ด้วยความที่เมย์เป็นคนตาลอย จึงเลือกแบบคอนแทคชนิดตาโต แต่มันก็ไม่ดูใหญ่เกินไป จนบังตาขาว ซึ่งรุ่นนี้ถือว่าพอดีมากๆค่ะ และอีกอย่างนึงใส่สบาย ไม่รู้สึกเคืองตาเลยค่ะ

รุ่นนี้ใส่แล้วตาเราดูคม ดูชัดขึ้น ดูแบ๊ว และแอบหน้าเด็กลงด้วย(555+) ไม่ดูหลอกตานะคะ ยังคงให้ความเป็นธรรมชาติอยู่ค่ะ

สามารถใส่ไปทำงานได้ทุกวัน รุ่นนี้ทำให้แต่งหน้าง่ายๆมากๆ ไม่ต้องพูดอะไรเยอะค่ะสำหรับสีนี้ คือดำดีสีไม่ตกจริงๆค่ะ 5555555

ตัวที่สอง Maxim Contact Lens เป็นสีน้ำตาล (ChocoBrown) สำหรับใช้งานไม่เกิน 1 เดือนเป็นรุ่นตาโตเหมือนกันค่ะ  Dia 14.5 mm. BC 8.7, Water 42%.

รุ่นนี้เป็นสีน้ำตาลตัดขอบดำค่ะ ช่วยให้ตาดูกลมโตเหมือนกันค่ะ แต่ทำให้ดูเป็นสายหวาน ซึ่งส่ได้ทุกวันเหมือนกันค่ะ และแน่นอนแต่งหน้าง่ายมากๆ จะแต่งเข้มหรืออ่อน รุ่นนี้ไม่โป๊ะแน่นอนค่ะ

จบไปแล้วนะคะกับการรีวิวคอนแทคที่เมย์ใช้เป็นประจำทุกวัน เหมาะกับน้องนักศึกษาที่ยังเรียนอยู่ หรือใส่ไปทำงานทุกวันอีกด้วยนะคะ 
ใครที่สนใจตอนนี้มีโปรโมชั่น

คู่ละ 350 บาท ซื้อ 2 แถม 1 อยู่ด้วยนะคะ คุ้มมากๆเลยยยยย

เมย์ซื้อที่Inbox : m.me/maximcontactlens
หรือจะLine ID : @maximcontactlens (มี@ ด้วยนะคะ)
สบายๆนอนชิวๆอยู่ที่บ้าน ก็ได้ของแล้วค่ะ
สำหรับวันนี้เมย์ก็ต้องขอลาไปก่อนไว้จะมารีวิวอะไรที่น่าสนใจอีกนะคะ บ๊ายยย บายยยย ค่า^^

............................................................................

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
20 มี.ค. 2561 เวลา 17:48 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
20 มี.ค. 2561 เวลา 22:25 น.
ความคิดเห็นที่ 3
อยากลองค่ะ
21 มี.ค. 2561 เวลา 1:54 น.
ความคิดเห็นที่ 4
สวย
3 เม.ย. 2561 เวลา 3:26 น.
ความคิดเห็นที่ 5
สวย
3 เม.ย. 2561 เวลา 3:26 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล