Bio Essence BN Top

รีวิวเปรียบเทียบรองพื้น sola 2 สูตร!

24 ก.พ. 2561  |  5521   5  

อันยองค่ะซิส!
วันนี้เป็นอะไรที่พิเศษค่ะ เนื่องจากว่าฟางไปซื้อของเซเว่นแถวบ้านมา แล้วไปเจอเจ้าครีมซองที่เป็นรองพื้น ไอ้เราเลยตรงไปที่ชั้นวางทันที เนื่องจากว่าฟางเคยใช้เครื่องสำอางของ SOLA มาค่อนข้างหลากหลายค่ะ และรู้มาว่าช่วงนี้แบรนด์นางออกครีมซองคุชชั่นตัวใหม่ ฟางเลยจัดมารีวิวเปรียบเทียบกับ ไพร์เมอร์ตัวเก่าซะเลย แต่คนละสูตรนะ จะเป็นไง ตามมาดูรีวิวกันเด้อ!

หน้าตาของครีมซองก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ ซึ่งแบบสีม่วงฟางเคยใช้แบบขวดแล้ว โดย Sola BB Primer ซองสีม่วง จะได้ลุคฉ่ำวาว เผยผิวสวยแบบธรรมชาติ ส่วน Sola Cushion ซองสีเหลือง ได้ลุคแมตต์แห้ง เน้นปกปิดค่ะ

สว็อทเนื้อครีมให้ดูจะเห็นถึงความแตกต่างคือ ตัวคุชชั่นจะสีเข้มกว่าตัวบีบีค่ะ

เริ่มจากสูตรแรก Sola BB Primer SPF 50 PA++
นางเป็นเนื้อบีบี ไพรเมอร์ ปรับผิวให้ดูเรียบเนียน สว่างใส ปกปิดรูขุมขน ควบคุมความมัน สามารถใช้ได้กับทุกสีผิว และทุกสภาพผิว แม้ผิวอ่อนโยนแพ้ง่าย เพราะไม่มีส่วนผสมของสารที่ก่อให้เกิดการแพ้ ปกป้องผิวจากแสงแดดด้วยSPF 50 PA++ ค่ะ

ตัวนี้หลังทาลงบนผิวจะให้ลุคผิวฉ่ำน้ำ ดูมีสุขภาพดีค่ะ

อีกตัวคือ Sola Cushion Ultra Matte SPF50PA+++
นางเป็น บีบี คุชชั่นเนื้อแมตต์ ที่ให้ผิวเนียนสวยอย่างเป็นธรรมชาติ ควบคุมความมันได้ยาวนาน มีคุณสมบัติในการบำรุงผิวจากสาหร่ายทั้ง4 ชนิด ที่ช่วยลดริ้วรอย กระชับรูขุมขน ให้ความชุมชื้น นอกจากนี้ยังช่วยปกป้องผิวจากแสงแดดด้วย SPF50PA+++ ทนน้ำ ทนเหงื่อ

ตัวนี้หลังทาแล้วจะได้ความรู้สึกว่านางแมทจริงค่ะ เนื้อแห้งเร็ว และปกปิดได้ค่อนข้างดีเลยทีเดียว แต่สำหรับสาวผิวแห้งมาก ๆ ต้องลองใช้ดูก่อน เพราะอาจทำให้หน้าเราลอกเป็นขุยได้นะคะ

ความรู้สึกหลังใช้
ความจริงคือชอบทั้งสองตัวเลยค่ะ ราคาถูก หาซื้อง่าย พกพาสะดวก นางให้ความรู้สึกคนละแบบ สำหรับตัวไพร์เมอร์นางจะขาว ๆ นิดนึง ให้ลุคสาวเกาหลี ผิวสุขภาพดี ส่วนน้องบีบีคุชชั่น ก็เป็นเนื้อแบบแมท ปกปิดเนียนเรียบดี แต่ทั้งนื้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการใช้ของแต่ละคนค่ะ ซึ่งแต่ละสูตรก็จะมีทั้งข้อดีข้อเสียต่างกันคร้า ฉะนั้นเลือกใช้สูตรที่เข้ากับผิวเราจะดีที่สุด

เป็นยังไงบ้างคะ เป็นรีวิวที่มีสาระมากเลยใช่มั้ยล่ะ! เพื่อเป็นอีกทางเลือกสำหรับหนุ่ม ๆ สาว ๆ ที่อยากมีผิวหน้าสวยใสนะคะ ยังไงฟางต้องขอตัวลาไปก่อน แล้วเจอกันใหม่บทความหน้า บ๊ายบายยยย!

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ดีงามมากคร้า   แบบนี่ต้องไปลองงง
24 ก.พ. 2561 เวลา 17:13 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
24 ก.พ. 2561 เวลา 21:18 น.
ความคิดเห็นที่ 3
อันนี้ดีจริง ลองแล้วค่ะ
24 ก.พ. 2561 เวลา 23:18 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 8:40 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~10 เซรั่มกันแดดทาหน้า เกลี่ยง่ายเบาสบายผิว ซึมไวไม่เป็นคราบขาวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล