Bio Essence BN Top

ผิวเราขาวอมชมพู ใช้แป้งไหนก็ไม่เข้ากับผิวเลยอะ เจอแต่แป้งโทนเหลืองทั้งนั้นเลย ช่วยหน่อยค่ะ

22 ก.พ. 2561  |  3021   7  
มีใครเจอปัญหาแบบเราบ้างปะคะ คือเราผิวขาวอมชมพู คืออันเดอร์โทนมันไม่เหมือนคนอื่นๆ แล้วเวลาเราใช้แป้งเบอร์ขาวสุด 

สีมันจะดูแปลกๆ หน้ามันจะเหลืองๆไปเลยอ่ะค่ะ ตามหาแป้งมาหลายยี่ห้อแล้ว ก็ไม่เจอที่เหมาะกับผิวเราเลย 

เจอแต่แป้งเหลืองๆ ใครเป็นแบบเราบ้าง แล้วทำยังไงกันคะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ลองดูไปทางแป้งเกาหลีมั้ยคะ เพราะส่วนใหญ่เค้าจะอันเดอร์โทนชมพูกัน แต่เราไม่แน่ใจว่ามีตัวไหนบ้าง ส่วนตัวอันเดอร์โทนเหลืองค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 20:24 น.
ความคิดเห็นที่ 2
Chanel คะ
23 ก.พ. 2561 เวลา 0:14 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เคยเห็นแป้งสำหรับคนผิวขาว ชมพูๆ อยู่ในลาซาด้านะ ลองไปหาดู
23 ก.พ. 2561 เวลา 11:48 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เบื่อแป้งโทนเหลืองเหมือนกัน (เราเป็นลูกครึ่ง) อันเดอร์โทนมันจะชมพูๆ ใช้อะไรก็เหลือง ยังกะเป็นดีซ่าน 555
26 ก.พ. 2561 เวลา 10:24 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราก็ผิวขาวแบบจขกท ตามหามาหลายยี่ห้อเหมือนกัน บางยี่ห้อ 
สีพอดีนะ แต่อยู่ๆไป หน้าหมองเลยค่ะ เพราะ แป้งไม่ติดทน 
จนมาเจอแป้งคลาวด้า คือเบอร์00 พอดีกับผิวเราเลย แล้วติดทนด้วยนะ

27 ก.พ. 2561 เวลา 10:15 น.
ความคิดเห็นที่ 6
วันนั้นไปเดินร้านstardust เห็นมีอยู่นะ เบอร์ขาวสุดอะ ของclouda บีเอบอกว่าเหมาะกับผิวขาวอมชมพู จขกทลองไปเดินดูนะ
28 ก.พ. 2561 เวลา 11:24 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล