Bio Essence BN Top

REVIEW : Cushion อ่อนโยนสำหรับสาวผิวแพ้ง่าย Paulie – BB Sweet Day Cushion

11 ธ.ค. 2560  |  5649   3  
              สวัสดีค่า สาวๆ พูดถึงการแต่งหน้า ถ้าต้องความเร็วความไว นาทีนี้คงต้องพูดถึงรองพื้นแบบ Cushion ซึ่งเค้าเป็นFoundation มาในรูปแบบใช้พัฟในการเกลี่ยและตัวเนื้อรองพื้นอยู่ในตลับสะดวกในการใช้งานมากๆ แถมยังให้textureดูบางเบาสบายผิวหน้า ไม่หนา ไม่หนักหน้า โชว์งานผิวแบบสวยๆ ซึ่งวันนี้แบรนด์ที่อยากมาแนะนำบอกต่อ คือ Paulie BB Sweet Day Cushion
โดยเฉพาะสาวๆ ที่มีผิวบอบบาง ระคายเคืองหรือแพ้ง่ายก็ไม่ต้องกังวลไป เพราะไม่มีส่วนผสมของน้ำหอม ค่ะ เน้นความอ่อนโยนต่อผิว เป็น cushionที่สาวๆ ไว้ใจได้ ตามสโลแกน "a friend you can count on" จริงๆค่ะ
แถมยังมีกันแดดSPFสูงถึง50 PA+++ ซึ่งจะดียังไงมาดูเลยยยย เริ่มกรี๊ดกร๊าดจากแพคเกจก่อน เพราะมันน่ารักมากกกกกกกก
เขามาในแพคเกจกล่องสีเหลืองน่ารักสดใส และตลับข้างเป็นสีขาว
แถมยังมีรูปเจ้าอัลปาก้าน่ารักสดใสสุดๆ ด้วย พัฟที่ให้มาข้างในขนาดพอดีมือ สัมผัสนุ่มนิ่มสุด ๆ เนื้อรองพื้นข้างใน จะเป็นเนื้อBBโทนขาวเหลือง
ซึ่งเราใช้ เบอร์#20 Sweet milkค่ะ Texture : หลังจากได้ทดลองปาดลงที่แขน ตอนแรกจะเห็นว่าสีเขาค่อนข้างสว่างมากๆ ค่ะ
แต่พอเกลี่ย โดยการใช้พัฟกดเนื้อcushionไปกับผิว
ทิ้งไว้ให้เซทตัวสักพักจะเริ่มกลืนไปกับสีผิวเรามากขึ้นไม่รู้สึกวอกหรือขาวเกินไปค่ะ ส่วนสัมผัสของรองพื้นที่เป็นเนื้อ BB ไม่เบา ไม่หนักผิวจนเกินไป สามารถปกปิดได้ดีในระดับนึงเลยค่ะ โดยที่ยังมีความเป็นผิวของเราอยู่
ทิ้งไว้สักพักจะกลายเป็นเนื้อกึ่งแมท ไม่ได้มันฉ่ำวาวหรือโกลว์แบบดิวอี้นะคะ
ดูเรียบเนียนและเป็นผิวธรรมชาติมากๆ ค่ะ มาสรุปคะแนนหลังจากทดลองใช้กันค่ะ สีตัวรองพื้น : ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ (5/5) Commentในตอนแรกก็แอบกังวลว่าเค้าจะขาวเกินไปรึป่าว แต่พอได้ลองแล้วรู้สึกได้ว่า เขาทำออกมาเพื่อให้สาวเอเชียโดยเฉพาะ เพราะสีจะออกมาในโทนขาวเหลืองพอเซทไว้สักพักจะเริ่มกลืนไปกับสิผิวเราอย่างเป็นธรรมชาติ ไม่วอกเกินไป ไม่ลอย ไม่เทาด้วยค่ะ ชอบมากกก การเกลี่ยง่าย : ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ (5/5) Comment เราว่าด้วยพัฟเขาที่ให้มาค่อนข้างโอเคเลยค่ะ เหมาะกับตัวคุชชัน ทำให้เวลาลงที่ผิว ไม่หนักเกินไป ยังมีความเบาบางสบายผิวอยู่ และทำให้ปกปิดได้ดีในระดับนึง การปกปิด : ♥ ♥ ♥ (3/5) Comment สำหรับการลงรอบเดียว เรารู้สึกว่าเขายังไม่ได้ให้การปกปิดมาก ยังคงความเป็นผิวแบบลุคธรรรมชาติอยู่ แต่ถ้าใครต้องการจะปกปิด สามารถลงซ้ำเฉพาะจุดได้ค่ะ ความคุมมัน : ♥ ♥ ♥ ♥ (4.5/5) ความติดทน กันเหงื่อ กันน้ำ : ♥ ♥ ♥ ♥ (4.5/5) Comment หลังจากแต่งหน้าออกไปทำธุระ ทั้งวัน8ชม. โดยประมาณ กลับมายังรู้สึกว่า หน้ายังมีความแมท ไม่มัน ไม่ไหลเยิ้ม ไม่เป็นคราบ มีความกันเหงื่อได้ดีมากๆ ค่ะ 

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
13 ธ.ค. 2560 เวลา 10:50 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณรีวิวดีๆน๊าาา แต่เราแพ้คุชชั่นง่ายมากอ่ะค่ะ แต่เป็นคนชอบใช้ 5555 ตอนนี้มาลองใช้คุชชั่นแบรนด์ไทยตัวนึงชื่อ Irize เราค่อนข้างโอเคมาก ตอนนี้แนะนำเพื่อนกับน้องมาลองใช้ดูทุกคนก็บอกดีนะคะ อาจเพราะทำเพื่อผิวสาวไทยโดยตรง หน้ามันน้อยกว่าคุชชั่นตัวอื่นด้วย ชอบๆ
31 ม.ค. 2561 เวลา 0:33 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล