อดใจไมไหวจริงๆ ณ จุดนี้ กับเซ็ทเจ้าหญิงดิสนีย์

10 ธ.ค. 2560  |  503   4  
สวัสดีค่ะ นี่พวกเราก็เดินทางมาถึงเดือนสุดท้ายของปีแล้วไวจัง เราจึงมองหาของขวัญปีใหม่ฝากเพื่อนสาวซะหน่อย ซึ่งบรรดาเพื่อนสาวของเรานางเป็นพวกคลั่ง Disney มากก ไม่ว่าจะเป็นกระติกน้ำ ผ้าเช็ดตัว ฯลฯ 55 เราเลยมองหาสินค้าที่นางชอบ ว่าจะเอาไปเซอร์ไพรส์นางซะหน่อย และก็ไปเจอนี่มาจ้า ซึ่งคิดว่าพวกนางต้องเซอร์ไพรส์แน่ๆDisney Boxset จร้า ว้าวมากกก คือแบบทีแรกจะซื้อฝากให้เพื่อนอย่างเดียว พอเดินเข้าไปดูใน ช็อป โอโห!!! ละลานตามาก แล้วพนักงานขายก็น่ารัก บอกเดือนนี้มีโปร Boxset นะคะ ซื้อ 2 เซ็ทลด 30% สามารถคละ Boxset ได้ แต่เดี๋ยวๆ เค้ายังแถมพาเลทของ บิวตี้ แอนด์ เดอะ บีสท์ด้วย 1 อันแบบนี้ก็เสร็จสิคะ 555 (น้องขายเก่งมาก) ในที่สุดก็อดใจไม่ไหว ต้องซื้อบำเรอตัวเองด้วยเลยอ่า และเราไปถูกใจ Boxset tint balm ของ Alice มาน่ารักมาก 1 เซ็ทข้างในมี 4 ตลับ (ราคาเต็ม 550.-)นี่เลยค่า 4 สี โอยย ทากี่วันถึงจะหมด งั้นทาสลับวันกันไปเลยแล้วกันเนาะ กลิ่นหอมมาก ส่วนชื่อสีก็มีดังนี้ค่ะ เราเรียงจากซ้ายไปขวานะคะ1. ซ้ายสุด สีเรด ควีน:: สีนี้จะติดแดงอ่อนๆ ค่ะไม่แดงมาก2. ต่อมา สี อลิส:: สีนี้จะติดส้มๆ สดใสๆ (เป็นสีที่เราชอบที่สุด ทาได้ทุกวันจ้า)3. ถัดมาเป็น สี ไวท์ แรบบิท:: สีก็ตามชื่อเลยค่ะ สีใส (อันนี้ได้ได้ทุกเพศทุกวัยเลยนะเราว่า เพราะไม่มีสี)4. สุดท้าย สี เชสเซอร์ พิงค์:: ตัวนี้จะติดชมพู ระเรื่อๆ (สีนี้เราเอามาทาแก้มเบาๆ ได้ด้วยนะ ชมพูนิดๆ น่ารักดี) ส่วนที่จะซื้อฝากเพื่อนก็คือ Boxset Marine magic collagen lipstick ในเซ็ทมี 5 แท่ง 5 สีครบเลยค่ะ (ราคาเต็มอยู่ที่ 1200 .-) ส่วนพาเลทที่แถมมา ได้เบอร์ 01 มาชื่อเบอร์ Intelligent Beauty เลยได้ของขวัญปีใหม่ ให้เพื่อนสาว 2 คนเลย อิอิอันนี้เราขออนุญาตไม่แกะนะจ๊า แต่จะเอารายละเอียดด้านหลังมาให้ดู (เพราะเดี๋ยวเพื่อนสาว จะไม่เซอร์ไพรส์ 55) ในที่สุดก็ได้ของขวัญปีใหม่ให้เพื่อนสาวซักที ส่วนในวันนี้เราก็ต้องขอไปก่อนแล้วนะคะ แล้วเจอกันใหม่ค่า...

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราเป็นทาสการ์ตูน แพ้ความคิ้วท์ตลอด
12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:47 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
14 ธ.ค. 2560 เวลา 9:07 น.
ความคิดเห็นที่ 3
อยากได้ตามเลยยย ฮือๆๆๆ
22 ธ.ค. 2560 เวลา 20:36 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล