Bio Essence BN Top

[Review] Blush on +Highlight ดอกกุหลาบ สวย ครบ จบในหนึ่งเดียว

8 ธ.ค. 2560  |  1830   3  

Ciao !! (สวัสดีกันภาษาอิตาลีเลย ฮ่าๆ) สวัสดีสาวๆ Cosmenet ทุกๆคนค่ะ 

สาวๆที่รักการแต่งหน้า คงจะเหนื่อยเหมือนกันใช่มั้ยคะ 
บางทีเวลาจะปัดแก้ม ต้องเลือกสีบลัช แล้วยังต้องมาเลือกไฮไลท์ 
หยิบซ้าย หันขวา เลือกสีให้มันแมทซ์กัน เลือกจน เวียนหัววุ่นวายไปอีกกกกก
วันนี้มี ของดี inspire กลิ่นอาย เมืองมิลาน อิตาลี
item ชิ้นใหม่มาแนะนำกัน บอกเลยว่า ชิ้นนี้ ควรค่าแก่การตำมากๆ

แทน แท่น แท๊นนนน 
ฺนั้นก็คือ 
Milan Rose Blushlighter 

บลัชออน ผสมไฮไลท์เตอร์ จบครบในหนึ่งเดียว 

จะบอกว่า มันเลิศมากเวอร์อะ นางมาในรูปแบบดอกกุหลาบ รวยหรู ดูแพงสุด
โดยดอกกุหลาบอันนี้เนี่ย  นางก็เป็นดอกกุหลาบปลอมที่ผ่านการฆ่าเชื้อมาเป็นอย่างดีแล้วนะคะ
แล้วมาเคลือบผงบลัชออนที่ผสมไฮไลท์เตอร์ ซึ่งส่วนผสมตรงนี้ เขาก็คิดค้นมาเพื่อการแต่งหน้าโดยเฉพาะ
มั่นใจได้เลยว่า ปลอดภัยจากสาร talcum ที่เป็นสารก่อให้เกิดการเป็นมะเร็ง 
เพราะในส่วนผสมเครื่องสำอาง สีสวยๆ ที่เราใช้กันทุกวันนี้ เราไม่รู้เลยว่าเขาผสมอะไรลงไปให้เราใช้บ้างเนอะ 

มาพูดถึงสีนางบ้างดีกว่า
มีด้วยกันทั้งหมด 2 เฉดสี คือ 
San Siro (Peach) 
De Angeli (Pink)

ถ้าจะถามว่าสีไหนสวยสุด เขาว่าสวยทุกสีเลย 
เลือกไม่ถูกจริงๆ เพราะนางสีสวยจริงๆค่ะ
เอาเป็นว่าถ้าวันไหน อยากเป็นสาวหวานแนะนำให้ปัดสี De Angeli (Pink)

จะได้ลุคส์สาวผิวสุขภาพดี อมชมพูมากเวอร์ค่ะ 

ส่วนวันไหนอยากเป็นสาวผิวโกลด์ๆอมส้มๆพีชๆ 
แนะนำปัดสี San Siro (Peach)

ก็ได้ผิวที่ช่ำๆอมพีชสุดๆไปเลยค่ะ 

อ่ะๆลืมไปเลยยย.... นางมีกลิ่นด้วยนะ 
ตอนแรกเปิดกล่องมา หอมตลบ อบอวล เหมือนหลงอยู่ในดงดอกไม้เลยอ่ะ (เวอร์ไปละ5555)

เราไม่แน่ใจว่ามันคือ กลิ่นดอกอะไร (แต่ไม่ใช่กลิ่นกุหลาบแน่นอน) แต่หอมมากจริงๆค่ะ 
ประเด็นสำคัญที่เด็ดดวงกว่าใดๆ คือ นางติดทนมากกกกกกก ติดทั้งวัน ปัดตั้งแต่แปดโมงเช้า อยู่ยันสองทุ่ม 
ดีมากเวอร์อ่ะ หลงรักมากตอนนี้ 
อีกอย่างนะ นางก็เหมาะกับการให้เป็นของขวัญแก่ช่วงปีใหม่นี้มากๆ 
หนุ่มๆก็ซื้อฝากสาวๆได้
หรือสาวๆก็จะซื้อให้ตัวเองก็ได้ 555555 (ถ้าไม่มีชายเปย์ เราต้องเทเงินให้ตัวเองค่ะ)
เพราะ package นางรวยหรูจริงๆ 

สำหรับใครสนใจ อยากตำ 
ลองคลิกข้อมูลเพิ่มเติม https://www.instagram.com/milan_officials/
IG : Milan_official 

สำหรับวันนี้แอมแปร์ขอตัวลาไปก่อนนะ
ชอบ ไม่ชอบยังไง ฝาก comment และกด like กด Share ให้แอมป์หน่อยนะคะ
ของทุกตัวที่เอามารีวิว ใช้เองจริงๆ ทดลองเองจริงๆจ้ะ
เจอกันใหม่รีวิวนะคะ
บัํ๊บ บาย ^^ 

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
สวยมากเลยค่ะ อยากเก็บมากกว่าอยากใช้ อิอิ
10 ธ.ค. 2560 เวลา 10:29 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
10 ธ.ค. 2560 เวลา 13:42 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล