พึ่งเริ่มหัดแต่งหน้า ขอคำแนะนำค่ะ

24 พ.ย. 2560  |  477   7  
สวัสดีค่ะ เราพึ่งเริ่มหัดแต่งหน้า อยากแต่งหน้าแนวใสๆ everyday look ไปมหาลัยค่ะ ช่วยแนะนำเครื่องสำอางที่แต่งง่าย และราคาไม่แพงสำหรับมือใหม่ด้วยค่ะ ถ้ามี how to ง่ายๆจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอตามด้วยจ้า
25 พ.ย. 2560 เวลา 15:10 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สาวมหาลัยใสๆ แค่ลิปสติก กับปัดแก้มบางๆก็พอแล้วค่ะ ได้ลุคน่ารักและเรียบร้อยด้วย
25 พ.ย. 2560 เวลา 21:07 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าพึ่งเริ่มหัดแต่งหน้า แนะนำให้ใช้ของน้อยชิ้นก่อนดีกว่าค่ะ พวกที่ไม่ต้องใช้อุปกรณ์มากมาย ประหยัดด้วย อาจจะเริ่มด้วยแป้งอัดแข็ง อายชาโดว์และลิปสติก
25 พ.ย. 2560 เวลา 23:44 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เห็นด้วยกับความเห็นที่ 3 ค่ะ นี่พึ่งเริ่มหัดแต่งหน้าได้ไม่นานเหมือนกัน ตอนนี้ใช้แป้งฝุ่นของศรีจันทร์ตลับสีม่วงๆ แล้วใช้ lip and eye ของ lyra ใช้นิ้วปาดๆลงที่ตาและริมฝีปาก ไม่ต้องใช้แปรงอะไรเลย ดีตรงนี้ ถ้าต้องใช้แปรงลงเราคงต้องฝึกอีกนานเหมือนกัน เพราะฝีมือห่วยมาก 55555
26 พ.ย. 2560 เวลา 22:39 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เป็นกำลังใจให้นะคะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ สู้ๆค่ะ
ตอนเริ่มแรกอาจจะยากนิดนึง
แต่งบ่อยๆก็จะรู้ว่าแบบไหนเหมาะกับเราค่ะ
27 พ.ย. 2560 เวลา 14:56 น.
ความคิดเห็นที่ 6
How to ไปเปิดดูตามยูทูปได้เลยนะคะ มีเยอะเลย เลือกที่เป็นแบบ beginner ค่ะ เราชอบดูของคุณทราย feonalita เป็นพิเศษ แต่งมาได้ลุคสวยแพงดี ส่วนเครื่องสำอาง ใช้พวกแบรนด์ไทยก็ดีนะคะ เพราะเค้าทำมาเหมาะกับสภาพผิวคนไทยที่สุด ที่สำคัญ ราคาไม่แพงด้วย
27 พ.ย. 2560 เวลา 21:24 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล