Bio Essence BN Top

มือใหม่เขียนคิ้วง่ายๆ ไม่ต้องกลัวโป๊ะ

24 พ.ย. 2560  |  694   3  

เขียนคิ้วเรื่องยากที่ดูเหมือนง่าย 

สำหรับมือใหม่ มองการเขียนคิ้วเป็นเรื่องง่าย แต่สำหรับอาจจะเป็นเรื่องยากเพราะกว่าจะหาทรงคิ้วที่เข้ากับหน้าเจอ ไหนจะการเขียนคิ้วทั้งสองข้างให้เท่ากันอีก แต่ว่าเรามีทริคมาฝาก จะช่วยเปลี่ยนความยุ่งยากของการเป็นมือใหม่หัดเขียนคิ้ว จะทำยังไงบ้าง ไปดูกันเล้ยยย

ข้อแรกเลยการเลือกสีดินสอเขียนคิ้วนั้นสำคัญเหมือนค่ะ เพราะเราจะต้องเลือกสีดินสอเขียนคิ้วที่เขียนออกมาแล้วสีจะต้องตรงหรือใกล้เคียงกันกับเฉดสีผมของเราด้วย หากทำผมสีทองแต่คิ้วสีดำมันก็ดูขัดๆ ตา ดังนั้น การแมทช์สีที่ลงตัวใกล้เคียงกันก็จะทำให้สาวๆ ดูเป็นมืออาชีพในการแต่งหน้ามากขึ้น อีกข้อที่สำคัญก็คือแนะนำเลือกเป็นดินสอเขียนคิ้วกันน้ำ กันเหงื่อดีกว่าค่ะ เพราะถ้าคิ้วหายไปกับเหงื่อระหว่างวันคงไม่ดีเท่าไหร่เนอะ อย่า

เขียนคิ้วหนาเป็นปลิง สาวๆ อาจจะเห็นเทรนด์การเขียนคิ้วที่เป็นรูปทรงหนาๆ เหมือนปลิงกันอยู่พักนึง แต่บอกเลยค่ะว่าเทรนด์นี้ไม่แนะนำเด็ดขาด เพราะคิ้วคือ มงกุฎของหน้าจะเขียนคิ้วทั้งทีก็ต้องใส่ใจวิธีเขียนคิ้วให้ได้รูปสวย เริ่มตั้งแต่การค่อยๆ ร่างโครง ค่อยๆ ถมสีคิ้วลงไปแบบเบามือนะ เอาให้ทุกอย่างได้รูปทรงสวยเหมาะสม ไม่ใหญ่หรือหนาเกินไป เพื่อให้คิ้วสวยออกมาเป็นธรรมชาตินั่นเองค่า

อ้อ แล้วก็อย่าลืมนะคะว่าหน้าของเราไมได้มีองค์ประกอบแค่คิ้วเนอะ อย่าลืมดูแลตัวเอง บำรุงผิวให้ดีด้วยค่ะ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
24 พ.ย. 2560 เวลา 11:47 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
24 พ.ย. 2560 เวลา 15:04 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล