Bio Essence BN Top

(ถาม) มีcushionอันไหนบ้างมั้ยที่ทนความมัน ทนเหงื่อ

23 พ.ย. 2560  |  2271   7  
เราเป็นคนหน้ามันมาก แล้วก็เหงื่อออกง่ายมากๆค่ะ เราใช้พวกรองพื้น บีบี อะไรนี่ไม่ได้เลย หลุดออกมาหมด 
ยิ่งถ้าช่วงอากาศร้อนๆนะ ไหลเยิ้มลงมาเลย เพื่อนเราบอกให้หาคุชชั่นใช้ แต่เราไม่เคยใช้คุชชั่นมาก่อนเลย อ่ะค่ะ 
เลยอยากมาถามว่า มีคุชชั่นยี่ห้อไหนที่ทนหน้ามัน กับทนเหงื่อบ้างคะ ขอคนใช้จริงนะคะ ไม่อยากแบบซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้จริง

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
จริงค่ะ เราใช้มาหลายยี่ห้อแล้ว ก็ยังหลุดง่าย บางตัวบอกกันน้ำยังหลุดเลย พวกรองพื้นอ้ะ หรือหน้าเรามันเกินไป TT
24 พ.ย. 2560 เวลา 10:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
พี่สาวเราหน้ามันแผล่บ นางใช้โฟมล้างหน้าลดความมันก่อนอ่ะค่ะ
 ช่วยได้ส่วนนึง เวลาแต่งหน้าก็ใช้คุชชั่นน้ำแร่ของไอริเซ่อะ
คุมมันดีอยู่นะ คนผิวแพ้ง่ายใช้ได้ด้วยค่ะ
27 พ.ย. 2560 เวลา 10:23 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าหน้ามันมากจริงๆ แนะนำให้ลงเบส ไพรม์เมอร์ก่อนค่ะ แล้วค่อยลงคุชชั่น จะช่วยได้เยอะเลยนะคะ
28 พ.ย. 2560 เวลา 10:18 น.
ความคิดเห็นที่ 4
อยากได้ทนๆหน้ามัน ลองใช้พัฟกดย้ำๆตรงส่วนที่มันเยอะๆอ่ะค่ะ ตามจมูก หน้าผาก อย่างคุชชั่นไอริเซ่ ที่เราดูๆอยู่ก็คุมหน้ามัน แล้วก็กันเหงื่อด้วย ไม่หลุดง่ายแบบยี่ห้ออื่นค่ะ ลองหาดูนะ
29 พ.ย. 2560 เวลา 10:13 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราใช้ของ เฮลิน มิเนอรัล เอสเซ้น คูชั่น ใช้ดีเลยละ
ควบคุมความมัน กันน้ำ กันแดดได้ดี
แถมยังให้งานผิวแบบสาวเกาหลี ลุคใสๆอีกด้วย
4 ธ.ค. 2560 เวลา 10:43 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เราใช้คุชชั่นชื่อ​ ไอริเซ​่​ จ้าเป็นของไทยเรานี่ล่ะ​ พอดีเพื่อนแนะนำให้ลอง​ ใช้ดีเลยยย​ คุมมันดี​ ปกปิดยอด​ กันแดดเยี่ยม​ แถมยังกันน้ำ​ กันเหงื่อได้อีก ใช้ได้กับทุกสีผิว​เลยน้า​ ไม่ต้แงกลัวลอย​ กลัววอก​ สาวๆคนไหนสนใจลองเข้าไปดูในเพจ​ Irize​ cushion​ คุชชั่นน้ำแร่​ หรือ​ 1577shop.com เพราะตอนนี้ยังไม่มีหน้าร้าน​จ้า​ มีแต่แบบสั่งซื้อน้า
31 ม.ค. 2561 เวลา 0:04 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล