[review] Eglips Perfect Lip & Eye Makeup Remover เช็ดสะอาดแค่ไหนมาดูกัน

19 พ.ย. 2560  |  5152   5  

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาว Cosmenet
เราเพิ่งได้ลอง item ใหม่ของ Eglips ที่เป็นแบรนด์เครื่องสำอางจากเกาหลี
แต่สิ่งที่เราได้ลองคือ Lip & Eye Makeup Remover ค่ะ หรือชื่อเต็ม ๆ ว่า
Eglips Perfect Lip & Eye Makeup Remover
แพคเกจที่ส่งมานั้นน่ารักมาก ใส่ใจสุด ๆ
เรามาทราบรายละเอียดของผลิตภัณฑ์ที่ทางแบรนด์เคลมไว้กันก่อนดีกว่าค่ะ

ปริมาณ 100 ml ราคา 269 บาท
นางเป็นคลีนซิ่งออยแบบ 2in1 ทำความสะอาดหมดจดทั้งปากและเปลือกตา
ยังเก็บรักษาความชุ่มชื่นของผิว ไม่ทำให้ผิวแห้งกร้าน
ทำความสะอาดได้โดยไม่เว้นเครื่องสำอางกันน้ำ
เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย

คุณสมบัติพิเศษ คือ
1. ปราศจาก 4 อย่าง คือ ไม่แต่งสี ไม่แต่งกลิ่น ไม่สังเคราะห์ ปราศจากสารกันเสีย ไม่มีส่วนผสมของสัตว์เนื้ออ่อน
ไม่ระคายเคือง
2. การทำความสะอาดที่สมบูรณ์แบบ ทำความสะอาดเครื่องสำอางที่ติดทนนานอย่างครบถ้วนด้วยสูตร oil-water
3. เนื้อมันเป็นศูนย์ เติมความสดชื่น โดยไม่ทิ้งความรู้สึกที่หนักและอิดโดย หรือผิวมัน
4. ความรู้สึกชุ่มชื้นที่โดดเด่น สารสกัดจากใบว่านหางจระเข้และส่วนผสมจากกรดไฮยาลูโรนิก ให้ความชุ่มชื่นกับผิว

เนื้อจะเป็น น้ำ+น้ำมัน เวลาใช้ต้องเขย่าให้เข้ากันก่อนนะคะ
เราเป็นคนหน้ามัน แต่ใช้แล้วไม่มันนะ
สามารถใช้เช็ดได้ทั้งหน้าเลยแต่ส่วนใหญ่เราใช้แค่ตากับปากค่ะ เรางก5555
พิสูจน์ความสามารถของนางกัน
เครื่องสำอางที่ใช้ เป็นเครื่องสำอางกันน้ำนะคะ
ลองดูจากชื่อที่เขียนกำกับไว้ได้เลยจ้า
มาล้างหน้ากันบ้าง
ตากับปาก เราใช้ลำสีโปะไว้ 20 วินาทีก่อนแล้วค่อยเช็ดออก
เครื่องสำอางออกง่ายเวอร์ ไม่ต้องขยี้
เลยแต่บางที่ก็ยังต้องเช็ดบ้างนะ
แล้วนางไม่แสบหน้า ไม่แสบตา ไม่ขมด้วย (เราลองเลียแล้ว5555)
เราใช้สำลีทั้งหมด 5 แผ่น
แต่เราดึงออกมาให้มันบาง จึงได้ออกมาเป็น 10 แผ่นจ้า
เราใช้รองพื้นนะคะ ดังนั้นต้องใช้หลายแผ่นหน่อยถึงจะเช็ดออกหมด

โดยรวมแล้วเราชอบ เป็นหัวเหยาะ ๆ ไม่ใหญ่ไม่เล็ก
ควบคุมปริมาณของผลิตภัณฑ์ได้

เพื่อน ๆ คนไหนได้ลองแล้วเป็นยังไงบ้าง เม้นบอกกันได้เลยน้า
สำหรับวันนี้ลาไปก่อนจ้า
จุ้บ <3

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณมากๆค่ะ
19 พ.ย. 2560 เวลา 21:11 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าลองจัง ขอบคุณนะคะ
19 พ.ย. 2560 เวลา 22:32 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ดีจร้า
20 พ.ย. 2560 เวลา 13:53 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ดีงามมม
21 พ.ย. 2560 เวลา 15:39 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล