Bio Essence BN Top

ลิปสติกที่เหมาะกับสีผิวแบบต่างๆ

19 พ.ย. 2560  |  570   3  

การเลือกลิปสติกที่เหมาะกับกาลเทศะและเหมาะกับตัวเองแล้ว นอกจากจะทำให้คู่สนทนาของเราประทับใจการเลือกลิปที่ดีก็ทำให้เราดูสวยโดดได้เหมือนกันค่ะ ไม่เพียงแต่การเขียนขอบตาที่ทำให้เราตาโต หรือการคอนทัวร์หน้าที่จะทำให้หน้าเราเรียวเล็กนะคะ การทาลิปสติกก็ช่วยให้ความสวยของเราโดดเด่นขึ้นมาให้เราได้เหมือนกันค่ะ 

แต่เพื่อนๆรู้กันมั๊ยคะว่าแต่ละสีผิว การเลือกโทนสของลิปสติกก็ไม่เหมือนกันนะ บางคนเห็นเพื่อนทาทีนี้สวย ตัวเองก็เลยซื้อสีนั้นตามบ้าง แต่ทำไมไม่เห็นสวยเหมือนที่ลองกับมืออ่ะ ไม่สวยเหมือนเพื่อนที่ทา รู้ไว้เลยว่าเพราะเราเลือกลิปไม่เหมาะกับตัวเองงงงง เพราะงั้นเพื่อความสวยไม่พลาด เราเอาเรื่องการเลือกลิปสติกให้เหมาะกับตัวเองมาฝากกันค่า  

ผิวขาว อย่างคนผิวขาว จะเหมาะกับการทาลิปสติกสีโทนเย็นมากๆค่ะ ทั้งพวกสีชมพู สีคอรีล เนื้อกลอส เนื้อวาว อเวรี่ติงได้หมดเลย แต่สิ่งที่ห้ามก็คืออย่าทาสีน้ำตาลหรือดำล่ะ ไม่เวิร์กค่า พวกสีนู้ดก็ทาได้นะวิธีเลือกลิปสติกสีนู้ดก็เลือกที่เป็นโทนติดชมพู คอรอลค่ะ รับรองเริ่ด ผิวคล้ำ ลิปสติกเฉดสีน้ำตาลและเฉดสีม่วงนี่แหละเหมาะกับสาวผิวคล้ำที่สุด ไม่ว่าจะเป็นสีออกพลัม ๆ หรือสีช็อกโกแลต พอทาแล้วเกิดเจิดจรัสกว่าใครเลย แต่ถ้าหากอยากเพิ่มความสนุกสนานก็อาจจะเลือกสีแซ่บ ๆ แบบสีส้มหรือจะสีนีออนเลยก็ได้  

ผิวสองสี สาวผิวสองสีเหมาะกับลิปสติกโทนอุ่น เช่น สีชมพูกลีบกุหลาบหรือสีเฉดเบอร์รี (แดงอมม่วง) ทั้งหลาย แต่อย่าเลือกลิปสติกสีที่เข้มมืดมากจนเกินไปล่ะ เพราะมันไม่เหมาะกับสีผิวนี้หรอกค่ะ ทางที่ดีเลือกเฉดแบบสว่าง ๆ ไว้เริดที่สุด

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
19 พ.ย. 2560 เวลา 13:17 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
2 พ.ย. 2561 เวลา 20:51 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล