Bio Essence BN Top

Review: Eye shadow ถูกและดี ที่ควรตำ จาก Miniso

19 ต.ค. 2560  |  3103   4  

ฮัลโหลๆ สวัสดีค่ะ สาวๆ Cosmenet ที่น่ารักกกก 
ถ้าพูดถึง Miniso ก็จะนึึกถึงของใช้ต่างๆ ในบ้าน จิปาถะ ที่มีตั้งแต่สากกระบือ ยันเรือรบ (โอ้ยยยย !!ไม่ใช่ขนาดนั้น เยอะไปโน้ะ) 55555 
ก็จะเป็นของอะไรที่จุกจิก สมุดโน้ต  แก้วน้ำ บลาๆ ที่น่ารักไปหมด เริ่มต้นที่ราคาก็น่ารัก 69 บาท ถูกเว่อไปอี๊กกกก 
เรียกได้ว่าเข้าไปช้อปทีไร ก็ล้มละลายได้ เหมือนกันค่ะ 

week ก่อน แอมป์ก็เดินช้อป Miniso มาค่ะ ลองไปยืนเล่น test นู้นนี่นั้น ในโซน เครื่องสำอางค์เขา 
ก็สะดุดตา กับ EYESHADOW ของเขาจริงๆ 
ซึ่งนี่ก็คือ 

3C EYESHADOW PALETTE
แอมป์ช้อปมาหนึ่งพาเลทนะ ที่สาขา the one ลาดพร้าว มีวางขายพาเลทเดียวค่ะ นั้นก็คิือ  (PINK) 
เขาเป็นเนื้อ ชิมเมอร์หมดเลยนะคะ วิ้งวาวดาวสกาวล้านดวงมากเว่อ 

เขามาด้วยกันทั้งหมด 3 ช่อง 3 สีด้วยกันค่ะ 
ถ้าพูดถึงลำดับแรกเลย เรื่ิอง Package เขาก็ไม่ได้สวยงามมากค่ะ ไปตามราคา (แอบเปิดยากเบาๆ เหมือนกันค่ะ พลาสติกอ่าเนอะ)
แต่ก็พอได้ เหมาะกับการพกพาในกระเป๋าเครื่องสำอางค์ เวลาไปเที่ยวได้ค่ะ 

มาพูดถึงสิ่งมาต่อมาค่ะ นั้นก็คือ แปรงเกลี่ย 
 มาเป็นหัวฟองน้ำ สองด้านหน้าตาแบบนี้  

ขอบอกเลยว่า จิ๋วจริง แต่ไม่แจ๋วเลยจ้าาาา 
ไม่เวริ์ค จิกสีอายแชโดว์ไม่ค่อยติด  พูดถึงเรื่องเกลี่ย ไม่ได้เรื่องค่ะ โยนทิ้งไปเลยแปรงอันนี้

ถัดมาพูดในเรื่องของ สีอายแชโดว์ เนื้อสีกันบ้าง 
นางมาด้วยกัน 3 ช่อง แบบนี้ ขอเรียกนางว่า 3P 3 เกลอ ก็แล้วกันโน้ะ 
จริงๆ นางไม่มีชื่อสีนะ แต่มันเป็นสีที่ basic ที่แอมป์คิดว่าพาเลทแต่งตาต้องมี 
นั้นก็คือสี Peach ,Pearl,Pink 

มาดูสีช่องแรกเลยดีกว่าค่ะ นั้นก็คือ สี Peach (พีช)
ใครชอบสายหวานๆ ส้มๆพีชๆ เกาหลีสุด บอกเลยว่า สีนี้สวยสุดในพาเลทนี้แล้ว 
เอามาทาเป็น top กลางตาสวยมาก 

สีถัดมาตรงกลาง คือสี Pearl สีแบบไข่มุกวิ้งวาวเว่อเบอร์ห้า 
เหมาะสุดกับการทาหัวตา หรือทาใต้ตาเบาๆ แบบทำ dolly eyes หรือจะเอามาแต้มเป็น highlight ก็ได้ค่ะ 

และสีสุดท้ายคือสี Pink 
สีนี้ชิมเมอร์หนักมาก เนื้อแน่นสุดในพาเลทนี้แล้ว มันจะออกชมพูอมม่วงหน่อยค่ะ 
เหมาะกับการเอามาคัดเบ้าที่ปลายตา สร้างshape ตาให้คมๆค่ะ 

Swatch สีออกมาแล้วได้เป็นประมาณนี้ นะจ้ะ 

พิกเม้นสีนี้ ให้ เต็มที่ไปเลยคร่าา ความติดทนนางก็ได้อยู่นะ ๆๆ 

สรุปโดยรวมกับ พาเลทอายแชโดว์ 3C EYESHADOW PALETTE
ของ Miniso อันนี้นะจ้ะ
 Package 4/5 
แปรงเกลี่ย 0 
เนื้อสี  พิกเม้นส์ 5/5 
ราคา 5/5 

แต่งออกมาก็เป็นแนวหวานๆ ได้ลุคส์ประมาณนี้ค่ะ 

อ่อออ... ลืมบอกเลย ราคา 69 บาทเองน๊าาา เราว่าควรตำจริงๆ สบายกระเป๋า น้องๆนักศึกษา หรือใครที่ฝึกแต่งหน้าอยู่
ก็ลองไปช้อปตำตามได้ 

วันนี้แอมป์ก็ได้ไปก่อนนะ ชอบไม่ชอบ ยังไง หรือใครเคยใช้แล้ว คอมเม้นต์มาบอกหน่อยจ้ะ

ขอบคุณที่ติดตามนะจ้ะ
พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ
Bye ...Bye !!! 

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
Cute
20 ต.ค. 2560 เวลา 12:46 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สีน่ารักมากค่ะ
1 พ.ย. 2560 เวลา 23:38 น.
ความคิดเห็นที่ 3
สวยค่ะ
3 พ.ย. 2560 เวลา 19:25 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล