ดีดีครีมเค้าเตอร์แบรนด์กับดีดีครีมของแบรนด์ดารานี่อันไหนใช้ละหน้าลอยน้อยสุด?

22 ส.ค. 2560  |  4405   7  
เราเคยใช้รองพื้นค่ะ แต่รู้สึกว่าหนักหน้าเกินไป เลยมองไปมองมาเจอดีดีครีมค่ะ แต่มันมีหลายยี่ห้อมาก 

มีทั้งของเค้าเตอร์แบรนด์ ทั้งของดาราที่ออกแบรนด์มาขายกัน แต่เห็นบางคนชอบพูดว่าทาดีดีครีมแล้วหน้าลอย 

เราเลยอยากถามว่าใครเคยใช้ทั้งของเค้าเตอร์แบรนด์ทั้งของดาราแล้วมั่งคะ อันไหนทาแล้วหน้าลอยน้อยสุด >< 

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ไม่อยากเสียเงินซื้อหลายรอบค่าาา

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
จริงค่ะ เข้าใจเจ้าของกระทู้เลย เราก็ผิวเข้ม ใช้ดีดีครีม บีบีครีมพวกนี้ทีไร หน้าเทาทุกที มาขอเกาะกระทู้ด้วยนะ
23 ส.ค. 2560 เวลา 11:07 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ยี่ห้อแรกไม่เคยใช้อ่า แต่เราใช้dd cream ของliv อยู่ค่ะ หน้าไม่ลอยไม่เทานะคะ
24 ส.ค. 2560 เวลา 21:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าผิวหน้าไม่มีปัญหามาก และชอบแบบบางเบา แนะนำซีซีครีม เคทีดอล 
ราคาถูก ลองซื้อแบบซองมาเทสก่อนก็ได้ค่ะ ใช้แล้วไม่อุดตัน หน้าใสด้วย 
24 ส.ค. 2560 เวลา 21:47 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เคยใช้ยี่ห้อนึงของเคาเตอร์แบรนด์นี่ยังเทาเลยนะ เราเซ็งมาก มีดีดีของวิกกี้นี่แหล่ะที่เราใช้ละรอด ลองดูค่ะ
25 ส.ค. 2560 เวลา 12:10 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เวลาเลือกดีดีครีมให้เลือกยี่ห้อที่มีเบอร์ให้เลือกนะคะ ถ้ามีขายเบอร์เดียว รับรองเลยว่าเทาแน่นอนนนน
28 ส.ค. 2560 เวลา 11:05 น.
ความคิดเห็นที่ 6
การ์มูร์กลาเดียน giniv ก้ใช้ดีมากเลย
28 ส.ค. 2560 เวลา 19:32 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล