รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

REVIEW :: DD Cream สำหรับผิวแพ้ง่าย หน้าไม่มั่น ปรับเฉดผิว กันแดดด้วย

18 ส.ค. 2560  |  981   2  
สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้เบมีไอเท็มเด็ดมาเม้าท์มอยกันอีกแล้วววว และสิ่งเป็นอะไรที่บอกเลยว่าเป็นไม่เคยคิดจะใช่เลยอ่ะ เพราะเป็น DD Cream เขาค่อนข้างจะเหมาะไปทางสายเกา แบ๊วๆไง แต่เรามันสาย หนักแน่น โบกหนาทุกสิ่ง 55555 วันนี้เลยอยากลองเป็นสาวเกาใสๆดูบ้าง ใสอะไร ไสยศาสตร์หรือเปล่า .... บ้าไปแล้ววว เข้าเรื่องดีว่า สิ่งที่มาเม้าท์มอยกันวันนี้คือ Cozmeta DD cream SPF50PA+++ แบรนด์เคลมว่าหลอดเดียวครบ!!All in one ทั้งบำรุง เป็นกันแดด เป็นเบสอีก เป็นรองพื้นด้วย!! อุ๊ต๊ะ!! จริงๆ จะดี จะปังหรือพังไปดูกันเลยค่าาา Cozmeta DD cream SPF50PA+++ เป็นแบรนด์ที่บอกเลยว่าไม่มีการทดลองกับสัตว์ แล้วก็มีอายุ24 เดือนหลังจากเปิดใช้นะจ๊ะ ชอบตรงไม่ทดลองในสัตว์นี่แหละ มันดูปลอดภัย และรักกระต่ายน้อยในการทดลองอ่ะ อีกอย่างดูใส่ใจในการออกผลิตภัณฑ์ดีๆมาให้เราๆใช้ไงด้วย เขาจะมีสองสีให้เราเลือกนะคะ ซึ่งจมีสี#Light Cream เหมาะสำหรับผิวขาว #Fair Cream เหมาะสำหรับผิวสองสี เบเลือกใช้สี#Fair Cream ค่ะ ตรงนี้แบรนด์ก็ใส่ส่วนผสมมาให้อ่านอย่างไม่กั๊กเลยล่ะ และบอกถึงคำเตือนด้วย คือ ควรทดสอบอาการแพ้ก่อนใช้ แต่เบใช้แล้วไม่แพ้ ไม่คัน สบายหน้ามากๆ เจ้าDD Cream ตัวนี้คือแบรนด์เขาเคลมหนักๆมาว่า ,เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย ,ไม่มีน้ำหอม,ไม่มีพาราเบน ,หน้าไม่ดรอป ติดทนถึง18ชั่วโมง,ลดการอุดตันของรูขุมขน สาเหตุของการเกิดสิว ,เกลี่ยง่าย ซึมไปกับผิว,กันน้ำ ,กันเหงื่อ ปรับเฉดสีผิวให้ขาวสว่างกระจ่างใสขึ้นด้วย!!
วันหมดอายุดูใต้กล่องนะจ๊ะ
หลอดเป็นหลอดพลาสติกกดปั๊ม จะบอกว่าแอบกดยากเหมือนกันนะ หรือเบไม่ชินกับการกดปั๊มแบบนี้ก็ไม่รู้อ่ะ จะว่ากดง่ายก็ง่าย กดยากก็ยาก แต่ใช้ไปสักอาทิตย์ตอนนี้ชินแล้วล่ะ กดง่ายๆ ชิลๆเฉย 555555 เนื้อของDD Cream ออกโทนสีเหลืองๆ เหมาะกับสาวๆเอชียอย่างเราๆเลยล่ะ สำหรับเบผิวคล้ำๆแบบนี้Cozmeta DD cream SPF50PA+++ ยังถือว่าสีขาวไป อยากให้มีสีเข้มกว่านี้จัง แต่มันก็จะไม่เหมาะกับสายเกาใช่ไหมล่ะ มาลองเทียบกัน ซ้ายก่อนทาและขวาหลังทาค่ะ เบเป็นคนผิวมัน-ผิวผสม-แพ้ง่าย อันนี้บอกเลยว่าผ่าน ไม่มีอาการคัน แสบแดงใดๆ ไม่มีกลิ่นของน้ำหอมใช้ทาไปทำงานแล้วหน้าไม่ดรอป สังเกตุได้ว่าแค่ทาDD Cream อย่างเดียวก็ปรับสีผิวขาวขึ้นทันตาเลยประมาณ 2-3 เฉดได้ อ๋อ อีกอย่างเบทาไปทำงานไม่ได้บอกใครเลยนะว่าลองของใหม่อยู่ ก็ไม่มีใครทักเลยว่าหน้าเทาหรือหมองลง ให้ผ่าน กันเหงื่อได้ดีพอสมควรเลย หน้าไม่มันเพิ่มด้วย ปกติถ้าทารองพื้นช่วงเย็นๆเนี่ยจะเห็นเลยว่าหน้าเบมันมากๆ แต่อันนี้คือมีเห็นความมันเพราะไม่ได้ซับมันหรือเติมแป้งนะคะ มันก็มีมันนิดๆ แต่ถือว่าคุมได้ดีว่ารองพื้นที่ใช้ปกติอีก ชอบมากเลย กันน้ำ อันนี้กันน้ำได้ดีมากเลยนะ เพราะว่าช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ ก็โดนน้ำฝนกันไป แต่ว่าก็ยังรอดอยู่ โดยรวมถือว่าทำคะแนนได้ดีมากๆ เป็นอีกตัวนึงเลยที่สาวๆ สายเกา สายแบ๊วควรมี ควรตำไว้ใช้ สำหรับเบเนี่ย เอามาแต่งลุคสบายๆ ชิลๆ เบชอบมาก เพราะมันไม่หนักหน้า ไม่ทำให้หน้ามัน เทคะแนนให้ 9.5/10 เลยค่ะ หักนิดนึงตรงเฉดสี>___< Finish Look ค่ะ สายเกา สายแบ๊วก็มา 55555 หน้าจะขาวๆ สว่างหน่อยๆ ปรับเฉดได้เวอร์วังมาก เพราะลงคอน้อยไป หรือเพราะแสงไฟ กริ๊ดดดด 5555 อย่าลืมไปหามาลองใช้กันนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมกันน๊า

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
20 ส.ค. 2560 เวลา 10:50 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล