Bio Essence BN Top

แนะนำแป้งที่ปกปิดดีๆหน่อย แต่บางเบาสำหรับคนผิวบางได้มั้ยค่ะ

26 ก.ค. 2560  |  430   11  
เราชอบสิวขึ้นอะค่ะ บริเวณแถวๆหน้าผาก บางทีก้คาง เลยอยากได้แป้งที่เบาบางๆหน่อยแต่ช่วยปกปิดได้ เราเคยใช้พวกแบรนด์ตามเคาเตอร์อะ ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ ใครมีอะไรแนะนำได้เลยค่ะ หรือมีวิธีใดช่วยได้ ออกความเห็นมาเลยนะค่ะ พร้อมฟังค่ะ

11 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ส่วนตัวเราเปลี่ยนไปเรื่อย แต่ตอนนี้ใช้ศรีจันทร์อะ เนื้อโอเค ความมันก้คุมได้ ราคากลางๆ แต่ถ้าจะช่วยปิด อาจจะไม่ตอบโจทย์คุณจขกทเท่าไหร่ ลองใช้คู่ bb cream ดูค่ะ

26 ก.ค. 2560 เวลา 1:37 น.
ความคิดเห็นที่ 2
พวกแป้งทานาคาก็น่าใช้นะคะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 9:01 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เมื่อคืนลืมบอกค่ะ ว่าเมื่อก่อนเคยใช้ของ chanel ด้วยเราโอเคเลย แต่ไม่ค่อยปิด แล้วใช้ของ pure skin minerals ด้วยรุ่นพีที่ทำงานแนะนำมาเป็นของไทยด้วยมั้งค่ะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 10:53 น.
ความคิดเห็นที่ 4
Laura mercier ค่ะแบรนเค้าเตอ ถ้า Maybelline ก้ราคาถูกกว่าหน่อยค่ะ make it happen ค่ะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 15:05 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราก้ให้ใช้ pure skin minerals นะ เราใช้มา2กระปุกละ ถ้าอยากปิดมากก้ลงหนาหน่อย อยากปิดน้อยก้ลงบางๆค่ะ คือเราชอบตรงที่แต่งแล้วดูธรรมชาติดีอะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 19:48 น.
ความคิดเห็นที่ 6
แนะนำว่าใช้ คอนซีลเลอ คู่กับแป้งฝุ่นค่ะ โดยใช้คอนซีลเลอแต้มแค่จุดที่เป็นสิวหรือรอยที่อยากปิดอะ ส่วนแป้งไว้แค่ทำให้ทกอย่างเข้าทีค่ะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 22:28 น.
ความคิดเห็นที่ 7
อยากลองใช้ pure skin กับศรีจันทร์เลยอะ ใครรีวิวมั้ยอะอยากดู ต้องเลือกใช้สักอันอะ

27 ก.ค. 2560 เวลา 1:56 น.
ความคิดเห็นที่ 8
เชียร์ Laura Mercier กับ แป้งญาญ่าอีกเสียงค่ะ 
ใช้ดีมาก หน้าผ่องทั้งวัน ปกปิดดี หน้าไม่หนา 
ถ้ามีรอยสิวใช้รองพื้นแท่งกิฟฟารีนแต้มๆ 
แล้วใช้แปรงแต่งหน้าปัดแป้งเบาๆที่ใบหน้าก็พอค่ะ
27 ก.ค. 2560 เวลา 16:24 น.
ความคิดเห็นที่ 9
แนะนำว่าถ้าอยากได้แบบเบาบางให้เป็นแป้งฝุ่นค่ะ ถ้าเป็นแป้งผสมรองพื้นจะได้เรื่องปกปิดค่ะ แต่ทั้งบางเบาและปิดด้วย อันนี้ม่รู้อะ รอคนอื่นมาตอบนะค่ะ
27 ก.ค. 2560 เวลา 18:40 น.
ความคิดเห็นที่ 10
ลองใช้แป้งน้ำหอมบีบีของทเวลฟ์ พลัสดูค่ะ ช่วยปกปิดได้ เนื้อเบาบางอยู่ค่ะ มันจะเป็นลุคแบบธรรมชาติใสๆค่ะ ช่วยคุมมันได้ไม่ทำให้สิวขึ้น นี่ชอบพกใส่กระเป๋าไปเติมระหว่างวันด้วย
21 พ.ค. 2561 เวลา 18:41 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล