[review] Ashley On my baby tint น่ารักตะมุตะมิในราคา 99฿

25 ก.ค. 2560  |  663   3  
สวัสดีค่าา เพื่อน ๆ ชาว Cosmenet กลับมาพบกับเราอีกแล้วนะคะ
วันนี้เรามี item ใหม่ล่าสุด (รึเปล่า) ของเครื่องสำคางแบรนด์คนไทยมานำเสนอ
นั่นก็คือ
Ashley On my baby tint
ลิปทินท์แบบจิ้มจุ่มคอลเลคชั่นใหม่จากแอชลีย์
ในราคาเพียง 99 บาท !!!

นี่คือแพคเกจของผลิตภัณฑ์นะก้ะ
มีลายหัวใจที่ด้ามจับด้วย น่ารักฟุ้งฟ้งไปอี๊ก
นางแข็งแรงไม่ก๊องแก๊งนะคะ

คอลนี้ออกมาด้วยกัน 3 สี
01 Red แดงที่ออกไปทางชมพูมากกว่า
02 Pink ชมพูที่ชมพูจริงๆ อ่ะ
03 Orange ส้มสดใสเฟว่อ เราชอบสีนี้สุด ช่วงนี้ตามเทรนสีส้ม

ทิ้นท์จิ้มจุ่มรุ่นใหม่ของ Ashley
เนื้อจะเหลวๆ หน่อย ตอนแรกไม่ค่อยชอบ แต่พอใช้ไปใช้มาชอบเฉย
คือมันทาง่าย ทิ้นท์ปกติจะทาเต็มปากไม่ค่อยรอด มันจะติดแต่ข้างใน แต่ตัวนี้คือรอด
ทาได้ทั้งกลางปาก ทั้งเต็มปากเลย

เราแปะรูปรวมไว้ให้ตรงนี้เลยนะคะ เพื่อน ๆ จะได้แคปแล้วไปสอยตามกันได้ง่าย ๆ อิอิ
ต่อไปเรามาดูสวอทของแต่ละสีเต็ม ๆ กันบ้างค่ะ

01 Red

02 Pink

03 Orange

ข้อดีคือข้างทั้งหมด แต่ ๆ ยังมีข้อเสียอีกข้อนึง นางมีรสชาตินะ แอบขมนิดนึง
ไม่มาก ๆ เราเลียปากแล้วโอเคอยู่5555

◦ เทคนิคการทาทิ้นให้ติดทน ◦
เราจะสครับปากก่อน แล้วไม่ทาลิปมัน จะทาทิ้นท์เลย ทำให้ติดทนมากกกกก
ทาแรก ๆ มันอาจจะเข้มหน่อย
พอเรากินอะไรไปเรื่อย ๆ มันจะดรอปลงนิดนึง เหมือนสีปากจริง ๆ เลย ชอบอ่ะ
ความปากธรรมชาติมีอยู่จริง

แปะรูปรวมไว้ให้เพื่อน ๆ เปรียบเทียบกันได้ง่าย ๆ นะคะ

จบไปแล้วกับการ รีวิ&สวอท ทิ้นท์แบรนด์คนไทยราคาหลักร้อย
หวังว่าเพื่อน ๆ จะชอบกันนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันน้าา
แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้า จุ้บบบ ♡

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
WoW!
26 ก.ค. 2560 เวลา 9:01 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สีสันสดใส
27 ก.ค. 2560 เวลา 16:14 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล