:: REVIEW :: ลิปติดปีก เนื้อแมต 12 สี บางเบาเหมือนไม่ได้ทา

21 ก.ค. 2560  |  2275   7  
สวัสดีค่า วันนี้พัชชี่จะมารีวิวลิปเพื่อยั่วกิเลสให้พุ่งพล่านกันอีกแล้ว ดูรีวิวจบ ก็รีบพุ่งตัวไปตำได้เลยนะค่า 555 
นางเป็นแบรนด์น้องใหม่ ที่แพคเกจ “เก๋แต่หรู” มีสไตล์ ดูแตกต่างกับแบรนด์อื่นอยู่นะ
ก่อนอื่นเราไปรู้จักนางกันค่ะ แท่น แท๊น.. SIXTORY Feathery Matte Lip
โดยที่นางได้คัดสรร 4 สีที่เหมาะกับ แต่ละไลฟ์สไตล์ของผู้หญิงด้วยนะ
ไม่ว่าจะเป็น Working Story สาวทำงาน working women (ซ้ายไปขวา)
หรือ Dating Story สาวหวานออกไปเดทกับหนุ่มๆ
และ Work out Story สาวสุดฟิต พิชิตการออกกำลังกาย
SIXTORY Feathery Matte Lip 12 สี จาก 24 สีทั้งหมด พัชชี่ขอเลือกมารีวิวกันให้ปากเปื่อยกันไปเล๊ยยยย

เราไปดูคำเคลมของนางกันค่ะ นางเป็นโปรดักซ์ลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมตต์ที่เน้นเรื่องความบางเบาเหมือนไม่ได้ทา โดยใช้วัตถุดิบที่มีน้ำหนักเบาพิเศษจากอเมริกา ไม่ทาให้รู้สึกเหนียว หรือแห้งเกินไป สีชัด ติดทนทั้งวัน และที่สำคัญนางใช้ส่วนผสม 
ที่เพิ่มความชุ่มชื้นและลดริ้วรอย ถึง 3 เท่า ดังนี้ Hyaluronic Acid ช่วยเสริมสร้างให้ริมฝีปากมีความชุ่มชื้น 
และลดริ้วรอยที่อาจเกิดขึ้นได้ Tripeptide ชนิดพิเศษ ที่ทำให้ริมฝีปาก ผลิต Collagen ขึ้นมา 
เพื่อสร้างความชุ่มชื้นและเนียนสวย ดูสุขภาพดี Vitamin E ปกป้องด้วยการต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันการเกิดริ้วรอยได้อย่างมีประสิทธิภาพ 

เหมาะสำหรับผู้หญิงทุกไลฟ์ ที่แตกต่างกันไปใหม่ๆ ได้ในทุกวัน ,,
:: ลักษณะผลิตภัณฑ์::
ซึ่งรุ่นนี้มีทั้งหมด 24 สีค่ะ แต่พัชชี่เลือกมา สวอทเพียง 12 สีก่อนน้าค่า แพคเกจจะเป็นแท่งเหลี่ยม ฝาพลาสติกสีดำ ตัวแท่งเป็นพลาสติกสีใส มองเห็นสีลิปด้านใน เป็นสีลิปนั้นๆเลยค่ะ เปิดออกมา ก็เป็น หัวฟองน้ำ สำหรับทาลิป ที่ค่อนข้างแบน รู้สึกว่า หัวแปรงค่อนข้างใช้งานง่าย วาดเข้ารูปปากง่ายมากเลยค่ะ
หมายเหตุ**สีเบอร์ 6-9 เป็นเนื้อแมตนะคะความเงาที่เห็นในภาพคือแสงไฟที่บ้านค่าแต่จริงๆแล้ว
มันเป็นเนื้อแมตชนิดเดียวกันทั้ง 12 สีน้าค่า :)

:: ลักษณะเนื้อผลิตภัณฑ์ :: 
ลิป SIXTORY Feathery Matte Lip รุ่นนี้ เป็นลิควิดลิปสติก ที่เนื้อค่อนไปทางเหลวๆ เนื้อบางเบา แต่พิกเมนท์แน่น สีกลบปากมิดแน่นอน เนื้อทาง่าย ทาตอนแรกอาจจะเป็นเงาๆนิดนึง แต่ซักพักนึง ก็จะแมทติดปาก ติดทนไปเลยค่ะ ไม่ตกร่อง ไม่แตกแครก ไม่เหนียวเหนอะด้วย อยากจะบอกว่าเป็นลิปแมต ที่กรี๊ดมาก แนะนำสุดๆค่ะ มาค่ะ มาดูกันทีละสีเลยนะคะ ว่าแต่ละสี เป็นยังไงกันบ้างค่ะ

เรามาดูกลุ่มแรกกันค่ะ Working Story สาวทำงาน working women
#01 ON A ROLL สีชมพูเรียบหรูอะ แบบทาไปทำงานได้ทุกๆวันเลย
#02 PROMOTED ก็เป็นสีประมาณส้มอิฐอะ โทนส้มๆ แต่งโทนนี้ประจำเลย อิอิ
#03 BOSS LADY สีแดงสดอะ คือเหมาะสไตล์ บอสสาวสุดเปรี้ยว เผ็ชชช พริก 10 เม็ดจ้า
                                 #04 IT’S FRIDAY สีชมพูออกม่วง สดใสดีอะ เหมาะสำหรับวันศุกร์อันสดใสตามชื่อจริงๆ

กลุ่มที่ 2 Dating Story สาวหวานออกไปเดทกับหนุ่มๆ
                                     #05 DATE NIGHT เป็นสีแดงออกส้มส้ม จ้า สดใสซาบซ่ามากๆ ไปเดทกัน อิอิ
#06 FRENCH KISS เหมาะสำหรับไปสังสรรค์ พาร์ที่ (Party) กับคนรู้ใจมว้ากๆเลยนะฮะ แซ่บสุด#07 I’M YOURS สีส้มนู้ด โอ้ยยย ชอบสีนี้ฟิน แบบน่าkiss มากๆ ละมุนไปอิ้ก
                                        #08 BRIDE TO BE สีชมพูอ่อนอ่ะ ทาแล้วสวยหวาน มันก็จะเรียบร้อยหน่อยๆ

เรามาดูกลุ่มสุดท้ายกัน Work out Story สาวสุดฟิต พิชิตการออกกำลังกาย
                                       #09 FRESH START ส้มจิ๊ดซะใจ เป็นอีกลุคที่ดูแบบ สตรองเบอร์สุด เก๋ไปอีกแบบ
                                        **รูปปากเป็นแสงไฟจากที่บ้านน้าค่าจริงๆถ้ามันแห้งมันจะเป็นเนื้อแมตเลยค่า***
#10 GO GIRL สีชมพูส้มปิ๊ด สะท้อนแสง ออกแนวสาวมั่น หุ่นเป๊ะ จัดไปค่ะ
#11 ZERO CAL ชมพูอ่อน นู้ดๆ สีนี้แนวแบบเรียบหรู แต่แข็งแรง
                                       #12 TONE UP สีแดงส้ม สีสุดท้ายของรีวิว สีนี้ดูแบบเจ็บจิ๊ด กริ๊ดถึงใจได้เลยจ้า
**รูปปากเป็นแสงไฟจากที่บ้านน้าค่าจริงๆถ้ามันแห้งมันจะเป็นเนื้อแมตเลยค่า***

อ่ะลองดู ว่าชอบสีไหน อารมณ์ไหน อยากนู๊ดๆ ใสๆสบายใจ เปรี้ยวจิ๊ดสดๆสายบู๊ หรือลึกลับน่าค้นหา ก็ลองดูนะจ๊ะ
เชื่อว่าต้องมีโดนใจกันบ้างแหละเนอะ ^^
:: ความรู้สึกหลังได้ลองใช้ ::
โดยรวมแล้ว SIXTORY Feathery Matte Lip เป็นลิปที่เนื้อดี สีสวยสีชัด ไม่แห้งจนเกินไป เซตตัวแบบแมท ที่ไม่ได้ดูด้านเป็นแมทที่ดูนุ่มๆ ติดทนไม่หลุดง่าย ที่สำคัญ บางเบาสมคำเคลมจริงๆ หัวแปรงที่มาพร้อมกันก็ใช้งานได้ดี เก็บขอบได้สวยไม่ต้องใช้พู่กันใดๆเลย มีสีให้เลือกเยอะ สีผิวโทนไหนก็ไปลองเล่นดูได้ เป็นไอเทมนึงที่แนะนำ
.
.
.
หวังว่า Review นี้คงสนุกสนานและมีประโยชน์ต่อพี่ๆเพื่อนๆ
ที่สนใจผลิตภัณฑ์ เอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ขอบคุณที่รับชมค่า ^^

FYI : หากเพื่อนคนไหนสนใจ SIXTORY Feathery Matte Lip ติดตามที่
FB: SIXTORY เห็นว่าช่วงนี้นางลดราคา และร้าน EVEANDBOY จ้า 

รีวิว Artistry Lip Tint 3 เฉดสีกันตาย ทายังไงก็รอด!

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ทำไมสีลิปมันแจ่มมันแซบแบบนี้คะพีขา 555 มันสดได้ใจจริงๆคะ ดูรวมๆแล้วชอบ เบอร์ 03กับ 05 คะ 
21 ก.ค. 2560 เวลา 22:09 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เห็นคนรีวิวแบรนด์นี้หายคนเลยค่ะ อยากลองเลย
22 ก.ค. 2560 เวลา 13:21 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ชอบสีที่ 2 ค่ะ สวยมากๆ อยากได้บ้าง
22 ก.ค. 2560 เวลา 19:41 น.
ความคิดเห็นที่ 4
สีสันสดใสค่ะ
22 ก.ค. 2560 เวลา 20:07 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ชอบเบอร์1
16 พ.ย. 2560 เวลา 22:06 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณค่ะ
6 ม.ค. 2561 เวลา 14:21 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล