คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

[review] มนุษย์สิวควรลอง Baby Bright Aloe Snail AA Smooth Skin Anti-Acne Cream

20 ก.ค. 2560  |  3219   3  
สวัสดีค่าาา
สวัสดีสาว ๆ ที่เป็นสิวเช่นเดียวกับเรา
เราลองผลิตภัณฑ์นี้มาซักพักแล้ว เพราะเห็นนางมีขายที่ 7-11
ราคาก็ไม่แรงด้วย จุดเด่นที่หยิบตอนแรกเลยคือซองสีเขียว 5555
นั่นคืออออ

♡ Baby Bright Aloe Snail AA Smooth Skin Anti-Acne Cream SPF50 PA+++ ♡
AA ครีมปกปิดสิว หลังซองเคลมว่าช่วยป้องกันและลดสาเหตุของการเกิดสิว
ปริมาณ 7 กรัม
ราคา 49 บาท

ด้านหลังซองก็มีรายละเอียดเขียนไว้เช่นนี้เลยจ้า

AA Cream สี 21 True Bright สีเบจที่ค่อนข้างสว่างเลย เป็นโทนเหลืองนะ
แต่คิดว่าถ้าผิวคล้ำมากอาจจะทาไม่ได้ น่าจะมีสีเข้มกว่านี้นะ เพราะอันนี้เขาเบอร์ 21 อ่ะ

เนื้อเหลวแต่ไม่มาก ใช้มือเกลี่ยได้เลยสบายเวอร์
แต่ส่วนตัวชอบใช้แปรงมากกว่า เร็วมาก ปรื้ด ๆ ๆ ก็ทั่วหน้าละ และก็เนียนกว่าใช้มือด้วย
ปกปิดรอยแดงได้ดีระดับนึงเลยนะ ถึงเนื้อจะบางเบาแต่ก็ปกปิดได้ดี ไม่ตกร่องรูขุมขน
ความติดทน คุมมัน ต้องเซตด้วยแป้งฝุ่นถึงจะออกนอกบ้านได้55555 ไม่ได้ทนเวอร์ขนาดนั้นเพราะแค่ AA เอง เหมาะกับวันสบาย ๆ ชิล ๆ วันที่ไม่ต้องทำภารกิจอะไรหนักหน่วง ตัวนี้ถือว่ารอดดูจากในรูปแล้วก็โอเคอยู่นา เนื้อไม่แมทเท่าไหร่นะ
แต่โดยรวมถือว่าชอบ ตอนเป็นสิวใช้อะไรแบบนี้แล้วรู้สึกอุ่นใจ5555
ไม่อุดตันผิวด้วยเด้ออ

จบไปแล้วกับการรีวิว AA Cream สำหรับมนุษย์สิว ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋าตัง
หวังว่าเพื่อน ๆ จะชอบกันนะคะ แล้วเจอกันกระทู้หน้าน้าา
จุ้บบ 

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
thank u ja
21 ก.ค. 2560 เวลา 10:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าใช้ค่ะ
21 ก.ค. 2560 เวลา 22:05 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล