Bio Essence BN Top

เปลี่ยนหน้าปลวกๆให้สวย...เฟี้ยวฟ้าวค่ะ

21 มิ.ย. 2560  |  724   6  
ก่อนอื่นเตรียมผิวด้วยการฉีดสเปรย์น้ำแร่ค่ะ.....เย็นสบายหน้าดีจุง..ลงครีมกันแดดจั่กหน่อย...ด้วยแสงยูวีรังสีบ้านเราเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆทาวนไปค่ะทาวนไปลงบีบีครีม Sola BB บอกค่ะว่าบีบตัวนี้เกลี่ยง่ายกว่าสูตรเดิมมากเลยค่ะ...แถมกลิ่นหอมดีด้วย..ณ..จุดจุดนี้ฟินค่ะ...เฉดดิ้งใบหน้าด้วยCC ครีมของ MTI ค่ะ
ใช้ลิปติกสีชมพูกล่ำๆลงเป็นครีมบลัชไปก่อนค่ะ...ค่อยใช้แปรงเกลี่ยลงไปนะค่ะใช้แป้งฝุ่นคัพเวอร์มาร์คเซตหน้าไปค่ะ..พยายามทาให้ทั่วหน้านะค่ะ
เจี๊ยบใช้แป้งผสมรองพื้นทับไปอีกค่ะเพื่อความเบาบางเจี๊ยบใช้แปรงใหญ่ๆเกลี่ยเบาๆนะค่ะ...พยายามอย่าให้หน้าเหนียวนะค่ะ...ใช้สีน้ำตาลส้มๆลงไปก่อนค่ะ...มั่วเปลือกตาเลยนะค่ะ......เจี๊ยบใช้พาเลทของ MTI นะค่ะสีน้ำตาลเข้มคัดเบ้าตาค่ะแล้วเบลนเบาๆึ่ะสีชมพูอมน้ำตาลทาลงไปตรงเปลือกกลางตาค่ะแล้วใช้แปรงสะอาดๆเกลี่ยให้สีเข้ากันค่ะกรีดตาด้วยไลเนอร์มิสทีนค่ะ.........ค่อยกรีดนะค่ะเดี๋ยวมันจะเลอะ......เขียนคิ้วด้วยดินสอเมอร์เรชก้าค่ะ....ตามโครงคิ้วค่ะติดขนตาปลอมค่ะ......ปัดแก้มด้วยไฮไลท์วาวๆของKIKOค่ะ....สีสวยมากๆๆๆๆๆๆเสร็จแล้วคร่าาาาาา....

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
แอบฮาที่คาดผมคะ อิอิ น่ารักมุ้งมิ้ง
22 มิ.ย. 2560 เวลา 5:38 น.
ความคิดเห็นที่ 2
อิอิ..เห็นดอกไม้แม่ปักแจกันข้างๆเลยขโมยมาแต่งเป็นที่คาดผมซะเลยค่ะ....ดอกไม้แย่งซีนหมดเลยยยยย
22 มิ.ย. 2560 เวลา 10:19 น.
ความคิดเห็นที่ 3
แป้งรีเบคก้าป่าวค่ะ ซื้อที่ไหนค่ะ
23 มิ.ย. 2560 เวลา 10:28 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช่ค่ะแป้งรีเบคก้าค่ะ..เจี๊ยบซื้อกับตัวแทนแป้งอ่ะค่ะ..
23 มิ.ย. 2560 เวลา 15:38 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ขอบคุณเคล็ดลับดีๆค่ะ 
24 มิ.ย. 2560 เวลา 9:22 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล