Pages: 1 2 3 Next
♥ แชร์เคล็ดลับ 108 Beauty tips กับ จอห์นสัน เบบี้ออยล์ ♥

*(^O^)* หวัดดีค่ะเพื่อนๆและน้องๆที่น่ารักทุกคน...
วันนี้พี่สวยจะมารีวิวเคล็ดลับความงามด้วย จอห์นสัน เบบี้ออยล์ ในแบบของพี่สวย...ให้น้องๆฟังกันค่ะ ♥
พี่สวยเชื่อว่า ทุกคนคงจะคุ้นหู คุ้นตาจอห์นสัน เบบี้ออยล์ กันเป็นอย่างดี...
เพราะแบรนด์นี้ มีมานานกว่า 50 ปีแล้วค่ะ.. เรียกได้ว่า มีประวัติยาวนานจริงๆค่ะ ^O^

และจากที่พี่สวยเข้าไปอ่านข้อมูล ในเวปของhttp://www.johnsonsbabyclub.com มา..
ทำให้ทราบว่า กว่า 50 ปี ที่จอห์นสัน เบบี้ สร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์อาบน้ำที่อ่อนละมุนสำหรับทารก
เพราะจอห์นสัน เข้าใจดีว่าดวงตาของทารกนั้นบอบบางและระคายเคืองได้ง่าย >__<
และยิ่งกว่านั้นดวงตาของเขายังกระพริบได้ไม่ดีพอที่จะสามารถปกป้องจากสิ่งรบกวนได้
จอห์นสันจึงได้สร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ที่บริสุทธิ์ และอ่อนละมุนต่อดวงตาของลูกน้อยไม่ต่างจากน้ำบริสุทธิ์
และนั่นก้อคือ ผลิตภัณฑ์สบู่อาบน้ำจอห์นสัน เบบี้ ค่ะ..

แต่ผลิตภัณฑ์ของจอห์นสัน เบบี้ ที่พี่สวยจะรีวิวในวันนี้นั้น..
จะเป็นจอห์นสัน เบบี้ออยล์ ค่ะ♥ ซึ่งมีคุณสมบัติโดดเด่นในเรื่องความอ่อนโยน
อุดมด้วยคุณค่าจากมิเนอรัลออยล์ บริสุทธิ์จากธรรมชาติ 100% ช่วยบำรุงผิวอย่างอ่อนโยน ซึบซาบเร็ว
ไม่เหนียวเหนอะหนะ ออยล์จะเก็บกักความชุ่มชื่นให้ผิวได้นานและมากกว่าโลชั่นถึง 10 เท่า
คงความชุ่มชื่นให้ผิวเนียนนุ่มน่าสัมผัส ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์ และผ่านการทดสอบความอ่อนละมุน แม้ใช้กับผิวบอบบางของทารกค่ะ..♥
P1190561.JPG (60.46 Kb)

(n__n) ส่วนตัวแล้วพี่สวยจะมี จอห์นสัน เบบี้ออยล์ ขวดนี้..เป็นผู้ช่วยดูแลผิวกาย
ให้คงความชุ่มชื่นให้ผิวเนียนนุ่มน่าสัมผัสค่ะ ^O^
เคล็ดลับของพี่สวยก้อคือ..จะชโลมจอห์นสัน เบบี้ออยล์ ทันทีหลังอาบน้ำขณะที่ตัวยังเปียกอยู่
แล้วค่อยเช็ดตัวให้แห้งค่ะ ^____^

จากรูปที่ 1. พี่สวยได้ทดลองกับผิวที่เปียกอยู่ หลังอาบน้ำค่ะ..

รูปที่ 2. หยดจอห์นสัน เบบี้ออยล์ ประมาณ 2-3 หยด..ลงบนผิวที่เปียก หลังอาบน้ำ..
และลูบไล้ให้ออยล์ ซึมสู่ผิวค่ะ..

รูปที่ 3. จะเห็นได้ว่า ออยล์ซึมสู่ผิวได้อย่างอ่อนโยน ไม่ทิ้งความมัน เหนียวเหนอะหนะเลยด้วย.. กลับรู้สึกถึงความชุ่มชื่น และสดชื่นด้วยกลิ่นหอมอ่อนๆของ จอห์นสัน เบบี้ออยล์ ค่ะ ♥

และที่สำคัญ จอห์นสัน เบบี้ออยล์ จะเก็บกักความชุ่มชื่นให้ผิวได้นานและมากกว่าโลชั่นถึง 10 เท่า เชียวค่ะ..
คงความชุ่มชื่นให้ผิวเนียนนุ่มน่าสัมผัส ♥ ซึ่งข้อนี้พี่สวยคอนเฟริมเลยค่ะว่า จริงแท้แน่นอน...เพราะจากที่ใช้อยู่ โดยทาจอห์นสัน เบบี้ออยล์ ทุกครั้งหลังอาบน้ำ.. ต่อให้เจออากาศหนาว เปิดแอร์นอนเย็นสบายแค่ไหน…
พอตื่นขึ้นมา ผิวกายก้อยังเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น ไม่แห้งกร้านค่ะ..^O^
wooo.jpg (64.09 Kb)

และทั้งหมดนี้คือเคล็ดลับความงามด้วย จอห์นสัน เบบี้ออยล์ ในแบบของพี่สวยค่ะ ♥
น้องๆล่ะคะ…มีเคล็ดลับดีๆอะไรบ้าง อย่าลืมเข้ามาแชร์กันนะคะ
วันนี้พี่สวยคงต้องขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ไว้โอกาศหน้าจะเข้ามารีวิวอีกคร้า
บ๊ายบายค่ะ…จุ๊ฟๆ (^@@^)
P1190582.JPG (60.8 Kb)

หอมๆ ผิวนุ่ม ชุ่มชื่น นี่แหละคือ จอนสันเบบี้ออยล์ :3

Wow ชุ่มชื่น 10 เท่า

เคล็ดลับดีๆ

ใช้เหมือนกันค่ะพี่สวย แต่แอบใช้เฉพาะฤดูหนาว เพราะขาแตก อิอิ

ใช้เหมือนกันเลยค่า ^ ^

ขอบคุณคะ พี่สวย

(^______^) ขอบคุณน้องๆทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวค่ะ...
Pages: 1 2 3 Next

รีวิวผลิตภัณฑ์

อินเทรนทุกเรื่องราว

• แต่งหน้ายังไงให้เมกอัพติดทนนาน

แต่งหน้าตอนเช้า พอตกบ่ายหน้าเริ่มมัน สีบรัชออนเริ่มจาง อายไลเนอร์เริ่มเลอะ ลิปสติกหลุดออกหมดแล้ว! ทำไงดีละ! Cosme*net มีคำตอบมาให้แล้วจ๊ะ...

• อิ่ม อร่อย ที่ประตูผี

วันนี้ Cosme*net จะพาไปชิมกันที่ ประตูผี เป็นย่านที่ขึ้นชื่อในเรื่องของกินแห่งเกาะรัตนโกสินทร์เลยก็ว่าได้ แต่ต้องพกสตางค์กันไปให้พอด้วยนะคะ เพราะบางร้านริมทางนั้น ราคาอาหารแต่ละจานไม่ใข่ธรรมดา ...

• "teeth tattoo" ศิลปะบนฟัน? สร้างสรรค์? หรืออันตราย?

Teeth Tattoo หรือ การสักบนฟัน ตอนนี้กลายเป็นเทรนด์ใหม่ที่กำลังระบาดของวัยรุ่นโซนเอเชีย จริง ๆ แล้วมันไม่ได้ให้แค่ความสวยงามอย่างเดียว แต่มันยังมีอันตรายแฝงมาด้วย...

• เปลือกมังคุดแต่ละประเทศ เขาเอาไปทำอะไรกัน?

"ราชินีแห่งผลไม้" อย่าง "มังคุด" ไม่ใช่แค่อร่อยอย่างเดียว ส่วนต่าง ๆ ของมังคุด เช่น ใบหรือเปลือก ก็มีประโยชน์ไม่น้อย และมาดูกันซิว่าประเทศอื่นๆเค้าใช้ประโยชน์ของมังคุดกันคุ้มค่ามาก...

กิจกรรมดีดี

Share This