Join our family!
Search
กันแดดตัวโปรดของฉัน Biore UV - Review ` ครีมกันแดดตัวโปรดของฉัน Biore UV ♥
View 10635 Post 62
name : jn / jenny
contact me : jnjenny.bloggang.com

สวัสดีค่าา ช่วงนี้เข้าหน้าหนาวแล้วแต่อากาศแทบจะไม่หนาวตาม 555555555555
อากาศยังร้อนๆ แสงแดดยังแรงกล้าไม่เปลี่ยนแปลง สำหรับเมืองไทยบ้านเราที่มีแดดแรงมากกกกก
อาจทำให้ผิวเราคล้ำเสียได้ และอาจร้ายแรงถึงผิวขั้นผิวไหม้ ก่อให้เกิดโรคมะเร็งผิวหนัง !
เพราะฉะนั้นเราก็ต้องหาตัวช่วยป้องกันอันตรายจากแสงแ­ดดนั่นก็คือ "ครีมกันแดด" นั่นเองค่าาา
โดยวันนี้เราก็จะมารีวิวครีมกันแดดตัวโปรด ของ Biore ที่ตอนนี้เรากำลังติดใจ.. มากกกกกกกกกก XD
เพราะคุณภาพดี ราคาไม่แพง แล้วเราก็จะมาทดสอบประสิทธิภาพเล็กน้อยๆกันด้วย
ว่าไอ่ที่เราว่าดีเนี่ย มันดีจริงรึเปล่า ?

คำเตือน : รีวิวนี้ยาวโหด ..นิดนึง (?) 555555555555

โดยวันนี้เราจะมารีวิวครีมกันแดด Biore UV ทั้งหมด 2 สูตรด้วยกัน นั่นก็คือ
Biore UV Aqua Rich Watery Mousse SPF50+ PA+++
กับ Biore UV Perfect Milk SPF 50+ PA+++ ค่าาา ><
BioreUV00.jpg (39.01 Kb)
เริ่มกันที่ตัวแรก Biore UV Aqua Rich Watery Mousse SPF50+ PA+++ ก่อนเลยละกันนะคะ
เป็นครีมกันแดดเนื้อมูส สำหรับผิวหน้า ที่ตอนนี้เราใช้ทุกวันเป็นประจำเลย

รายละเอียดอื่นๆเราจะมาว่ากันอีกที ตอนนี้เรามาเริ่มดูกันที่แพคเกจกันก่อนดีกว่า XD
BioreUV06.jpg (70.41 Kb)
Biore UV Aqua Rich Watery Mousse SPF50+ PA+++
- - - - - " แ พ ค เ ก จ " - - - - -
แพคเกจเป็นหลอดสีเงิน ปริมาณ 33 g ขนาดกำลังดีพกพาสะดวกค่า
ราคา 290 บาท (ไม่แน่ใจราคานะคะ แฮ่ๆ) สำหรับครีมกันแดดชิ้นนี้ได้มาจากการร่วมกิจกรรม
ในเว็บ Cosme*net เนี่ยแหละค่า ขอบคุณมากๆเลยนะคะ <3
BioreUV07.jpg (58.74 Kb)
แพคเกจด้านหลังเป็นภาษาญี่ปุ่น อ่านไม่ออกแปลไม่ได้ (  ̄(エ) ̄)
ฝาเกลียวหมุนเป็นใช้งานง่าย แน่นหนาดีไม่หกออกมาโดยเราไม่รู้ตัวแน่นอน
บีบออกมาปริมาณจะน้อยหน่อย ควบคุมปริมาณการใช้ได้สบายๆค่ะ ไม่เปลือง ^ ^
BioreUV09.jpg (59.63 Kb)
- - - - - " ส ร ร พ คุ ณ ต า ม ฉ ล า ก" - - - - -
Wow! ตั้งแต่สัมผัสแรกกับเนื้อมูสนุ่มเบาราวกับชโลมน้ำบนผ­ิว
แต่ป้องกันแดดเหนือชั้น ยาวนานกว่า 50 เท่า

- UV Aqua Jelly Capsule นวัตกรรมกันแดดอัจฉริยะจากญี่ปุ่น เก็บกัก SPF 50+/PA+++ ในแคปซูลอนุภาคเล็ก
แปรสภาพเสมือนน้ำกระจายตัวทั่วผิวทันทีที่ทา จึงปกป้องผิวจากรังสี UVA และ UVB
ได้อย่างมีประสิทธิภาพและยาวนาน ลดสาเหตุของริ้วรอยก่อนวัย
- เนื้อ Watery Mousse สูตรน้ำ นุ่มเบา เกลี่ยง่าย ช่วยปรับผิวให้ดูเรียบเนียน
เมคอัพได้ง่ายขึ้น
- ผสาน Hyaluronic acid และ Mix Citrus Essence จากเกรฟฟรุ๊ต ออเรนจ์
และเลมอน เก็บกักน้ำหล่อเลี้ยงให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื้นกว่าที่เคยพร้อมกลิ่นหอมสดชื่น
- ผ่านการทดสอบแล้วว่าไม่ระคายเคืองต่อผิว (Allergy Tested)

- - - - - " ส่ ว น ผ ส ม " - - - - -
ส่วนผสมหลักๆก็จะมี Water (สมชื่อรุ่น 5555) Alcohol และสารบำรุงจาก
เกรฟฟรุ๊ต ออเรนจ์ และเลมอน ค่ะ ใครผิวแพ้ง่ายต้องทดสอบดูก่อนนะค้า เพราะมีส่วนผสมของน้ำหอมและแอลกอฮอล์ด้วย แต่น้ำหอมกลิ่นไม่ฉุนนะคะ น่าจะใส่ไม่เยอะ แอลกอฮอล์ก็เช่นกัน คือไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล์เลย
เรื่องกลิ่นขอบอกว่าไม่ฉุนจนเวียนหัวแน่นอนค่า ^^
เราไม่ค่อยเก่งเรื่องส่วนผสมเท่าไหร่นัก อาจจะให้ข้อมูลน้อยไปบ้างต้องขอโทษด้วยนะค้าา T-T
BioreUV08.jpg (107.42 Kb)
Edited: 11/24/2012 22:36:51
- - - - - " เ นื้ อ ค รี ม " - - - - -
ครีมกันแดดตัวนี้เป็นเนื้อมูสสีขาวนุ่มๆ พอทาลงบนผิวแล้วจะแตกตัวเป็นน้ำ
รู้สึกเบาสบายผิวมากๆเลยค่ะ สาวๆผิวมันผิวผสมเราแนะนำเลยยยยย ไม่ทำให้หน้ามันแน่นอน ! XD
BioreUV10.jpg (64.28 Kb)
ลองทาให้ดูบนหลังมือด้วย ลืมใส BF - AT ( ̄□ ̄;) ข้างล่างคือส่วนที่เราทาครีมกันแดดไว้นะคะ
ส่วนด้านบนไม่ได้ทา ในภาพอาจจะดูไม่ออก แต่เราดูแล้วรู้สึกว่าผิวดูเนียนๆขึ้นค่ะ
ส่วนที่ลองไว้ตรงท้องแขน ตรง At จะเห็นได้เลยว่าผิวดูขาวสว่างขึ้นเล็กน้อยด้วยค่ะ > <

เราชอบครีมกันแดด Biore UV Aqua Rich Watery Mousse SPF50+ PA+++ ตรงที่ "ไม่ทำให้ผิวหน้ามันเพิ่มมากขึ้น" ค่ะ
เพื่อเป็นการะการันตีว่าครีมกันแดดตัวนี้ไม่ทำให้ผิว­­มันจริงๆเราเลยทำการทดสอบมาให้เพื่อนๆได้ชมกันด้วยค­่­า
เป็นศึกปะทะแข่งกันไร้มัน (? 5555555555)

ไปชมกันเล้ยยยยยย XD
BioreUV11.jpg (44.96 Kb)
Edited: 11/22/2012 23:05:21
- - - - - " เ ริ่ ม ก า ร ท ด ส อ บ ! ! " - - - - -
เอาล่ะ มาเริ่มการทดสอบประสิทธิภาพกันเลยดีกว่าาาาา โดยอย่างแรกเราจะทดสอบว่า
" ครีมกันแดด Biore UV Aqua Rich Watery Mousse SPF50+ PA+++
จะทำให้ผิวของสาวผิวผสมอย่างเรามันขึ้นไหม ? ระหว่างครีมกันแดดของบีโอเรกับครีมกันแดดของ
ยี่ห้ออื่น ยี่ห้อไหนจะมีความมันออกมามากกว่ากัน ?
"
โดยจะมาทดสอบกับครีมกันแดดตัวก่อนที่เคยใช้อยู่กันค่­­า X)
BioreUV12.jpg (30.61 Kb)
Edited: 11/22/2012 23:06:40
เริ่มกันที่ 1. บีบครีมกันแดดทั้งสองยี่ห้อในปริมาณเท่าๆกัน (พยายามกะให้เท่ากัน 555555)
ตามภาพเลยค่าาา XD
2. เกลี่ยครีมกันแดดให้ซึมเข้าสู่ผิว รอสักประมาณ 1 นาที แล้วแปะกระดาษซับมันตามลงไปเลยค่ะ
3. รอดูผลลัพธ์ > O <
จากภาพจะเห็นได้เลยเนอะว่ากระดาษซับมันที่วางบนครีมก­ันแดดยี่ห้ออื่นจะมีความมันซึมขึ้นมา
(จริงๆถ้าใช้กระดาษซับมันแบบฟิลม์จะมองเห็นได้ชัดกว่า­นี้ แต่เราไม่มี ลืมซื้อ 555555555)
BioreUV13.jpg (45.29 Kb)
Edited: 11/22/2012 23:07:31
- - - - - " ส รุ ป ผ ล ก า ร ท ด ล อ ง " ( ? ) - - - - -
ครีมกันแดดยี่ห้ออื่น : ดูจากรูปแล้วจะเห็นได้เลยว่ากระดาษซับมันที่วางบนครี­มกันแดดยี่ห้ออื่น
กระดาษจะมีสีเข้มขึ้น เพราะมีความมันซึมขึ้นมา
แถมตัวกระดาษติดหนึบไปกับผิว เพราะถูกความมันดึงตัวกระดาษไว้
(แสดงว่าครีมกันแดดนี้ทำให้ผิวเหนอะหนะด้วยแน่นอน T^T)
ครีมกันแดด Biore UV Aqua Rich Watery Mousse : กระดาษซับมันที่วางไว้บนครีมกันแดด
ของบีโอเรนั้นแห้งสนิท ไม่มีความมันเลย แผ่นกระดาษก็ไม่ติดไปกับผิวแม้แต่น้อย
ลื่นหล่นจากผิวเลยด้วยซ้ำ 55555555555

ตอนถ่ายรูป พอลมพัดมาเจ้ากระดาษซับมันที่วางไว้ก็ปลิวไปทันที
หาจังหวะถ่ายได้ยากมาก 5555555555
ต้องค่อยจับกระดาษดีๆจนกระดาษยับยู่ยี่อย่างที่เห็น.. -w-;
BioreUV14.jpg (67.37 Kb)
* หากคุณต้องการ Comment กรุณา "login" ด้วยค่ะ หากคุณยังไม่ได้เป็นสมาชิกกรุณา "สมัครสมาชิก" ก่อนนะคะ