ใครมีปัญหาผมร่วงบ้างคะ ร่วงจนผมบางขอคำปรึกษาหน่อยคะ

14 ก.ย. 2560  |  590   9  
ช่วงนี้ผมเราร่วงเยอะคะตั้งติดหวี ติดหมอน กลุ้มมากเพราะมันเริ่มบางแล้วด้วย
จะทำทรงอะไรก็ไม่มั่นใจเลยคะ ใครมียาปลูกผมหรือบำรุงรากผม แนะนำเราหน่อยคะ

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ร่วงมากเหมือนกันค่ะ กำลังหาตัวช่วยอยู่พอดี ตามค่ะตาม
14 ก.ย. 2560 เวลา 12:12 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แนะนำ Biotin h+อาหารบำรุงผมของแบล็คมอร์สเลยจ้าา ช่วยสร้างโปรตีนให้รากผมทำให้รากผมแข็งแรง ทานวันละ1เม็ด หลังอาหารค่ะ เราทานมาได้เดือนกว่ารู้สึกผมขาดร่วงลดน้อยลงค่ะ ลองหาซื้อมาทานดูนะคะ
14 ก.ย. 2560 เวลา 20:45 น.
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำกันเขาาเยอะๆนะคะ เข้ามาดูกระทู้ตลอดคะ
15 ก.ย. 2560 เวลา 8:38 น.
ความคิดเห็นที่ 4
แนะนำBiothymus ใช้เป็นsetยิ่งเห็นผลมันจะมีแชมพู เซรั่ม ครีมนวด ประมาณเดือนกว่าๆก็เห็นผลคะ
15 ก.ย. 2560 เวลา 9:07 น.
ความคิดเห็นที่ 5
แชมพู รีไลฟ์ กิฟฟารีน ปลูกลูกผมดีมาก ผมร่วงน้อยลงด้วยค่ะ
16 ก.ย. 2560 เวลา 23:22 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ปกติจะเปนคนไม่ค่อยดูแลตนเองเพราะคิดว่าผมเรามันดก ตอนสระก็จะแบบเกา ๆ หนังศีรษะแรง ๆ เช้ดแรง ๆ ชอบหวีผมตอนผมเปียก ระยะหลัง ๆ ผมเริ่มร่วงด้วยไม่รู้ด้วยช่วงอายุผมด้วยหรือเปล่านะคะ คือจับทีนี่ก็หล่นผล็อย ๆ ขนาดไม่ได้เกาหรือไม่ไดหวีนะ หลุดแบบไม่มีรากผม ขาดง่ายด้วย ตอนนั้นเริ่มเห็นหนังศีรษะน่ะค่ะ หนักใจเหมือนกัน เลยลองเปลี่ยนมาลองของยูเซอริน เดอร์โมคาพิลแลร์ ทินนิ่ง แฮร์ แชมพูนี่ลองใช้มาเกือบ 3 สัปดาห์ผมขาดหลุดร่วงน้อยลง สังเกตว่ารากผมเราแข็งแรงขึ้น รู้สึกว่ามันมีน้ำหนักด้วย ที่สำคัญมันใช้ทุกวันได้เพราะเราเป็นคนชอบสระผม แต่ก็ต้องหันกลับมาดูแลผมของตัวเองด้วยไม่อยากทำอย่างที่แล้ว ๆ มาแล้วล่ะค่ะ.. ถ้าไม่เจอตัวนี้แย่เลย 
18 ก.ย. 2560 เวลา 21:03 น.
ความคิดเห็นที่ 7
วิตามินบำรุงผมของdhcคะ ภายนอกใช้ไบโอเดอมัสคะ
23 ก.ย. 2560 เวลา 10:16 น.
ความคิดเห็นที่ 8
กินโปรตีนเยอะๆๆๆ ซิงค์ก็ช่วยได้ แล้วก็ทรีทเมนท์ผมบ้างอะไรบ้าง นี่ใช้ทรีทเมนท์ เฮร่า เกือบทุกวัน ไม่ค่อยเจอผมหล่นตามพื้นแล้วนะ นุ่มนิ่มดีด้วยจ้า
21 พ.ย. 2560 เวลา 19:17 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล