คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

สงสัยคะเวลาปวดท้องประจำเดือน เราต้องกินยาแก้ปวดเมนส์โดยเฉพาะหรือทานเป็นพาราปกติได้

7 มิ.ย. 2560  |  25930   8  
ปกติก็กินยาแก้ปวดท้องเมนส์เม็ดเหลืองรีๆนะ ทีนี้อยากรู้ว่ายาพาราแบบธรรมดากับ
ยาแก้ปวดท้องเมนส์มันออกฤทธิ์เหมือนกันใหมคะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราว่าออกฤทธิ์เหมือนกันใหมนะ ต่างกันที่ขนานยาหรือเปล่าแต่เราว่าปวดท้องเมนส์ถ้าไม่หนักจนเกินไปไม่ต้องทานยาก็ได้นะ
8 มิ.ย. 2560 เวลา 8:57 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราว่าพวกยาแก้ปวดท้องเมนส์แรงไปอ่ะ แบบถ้ากินก็ต้องกินตลอด คือเวลาเราปวดท้องเมนส์หรือเป็นไข้ เรากินพาราของบาคามอลอ่ะ อันนี้เน้นเรื่องดูดซึมเร็วไม่อันตรายกับกระเพาะด้วย
8 มิ.ย. 2560 เวลา 10:47 น.
ความคิดเห็นที่ 3
พารา กว่าจะหายปวดนานกว่าพอนสแตน แต่หมอบอกว่าพอนสแตน ทานเดือนละเม็ด ไม่อันตรายค่ะ
13 มิ.ย. 2560 เวลา 9:57 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ออกกำลังกายค่ะ
ช่วยให้หายปวดระยะยาวกว่า
พยายามอยู่เหมือนกันค่ะ
24 มิ.ย. 2560 เวลา 16:53 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าปวดไม่มากแนะนำทานน้ำอุ่น งดน้ำเย็น ของเย็นไปก่อนนะคะ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆโดยส่วนตัวเคยทานพอรสแตน โดนพี่ๆว่ามันทำลายตับหรือกระเพราะ อะไรซักอย่าง เลย ไม่ทานพอนสแตน ไปทานโกเฟนแทน คะ ราคาแพงกว่าพอนสแตนนะคะ
ก่อนจะทานลองศึกษายาก่อนก็ได้นะคะ ^^
19 ก.ค. 2560 เวลา 18:52 น.
ความคิดเห็นที่ 6
🙋
1 ม.ค. 2567 เวลา 20:07 น.
ความคิดเห็นที่ 7
9 ม.ค. 2567 เวลา 10:30 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล