Bio Essence BN Top

ช่วงนี้อัดลูกเหล็กหนักๆแล้วรู้สึกว่าตัวเองโทรมขึ้น ไม่ค่อยสดชื่นเวลาตื่นเลยค่ะ

24 พ.ค. 2560  |  259   8  
ออกกำลังกายมาได้สักพักแล้ว ไม่ใช่ว่าเพื่อไปอวดใครนะ เพื่อตัวเราเองนี่และ เมื่อก่อนก็ไม่ค่อยดูแลตัวเองเท่าไหร่ ไม่อ้วนนะ แต่แบบมีเซลลูไลท์อยู่บ้าง เลยหันมาออกกำลังกายดีกว่า เลิกงานกลับห้องก็ไม่มีกิจกรรมทำเนอะ เลยชวนเพื่อนไปฟิตเนส โชคดีว่ามีเพื่อนเป็นเทรนเนอร์อยู่ เลยช่วยบอกวิธีเล่น บอกการคุมอาหารอะไรได้เยอะเลย

ตอนนี้ก็โอเคแล้วกับหุ่นที่เป็นอยู่เลยคิดไว้ว่าจะเพิ่มกล้ามสักหน่อย เพื่อนบอกอัดเวทเลย เล่นเรื่อยๆจนกว่าจะหมดแรง เราก็จัดสิคะ แต่ช่วงนี้มารู้สึกว่าตัวเองไม่สดชื่นเอามากๆ มานั่งลองทำรีเซิชตัวเองดูก็ไม่มีอะไรผิดไปจากปกติ ไม่ได้หักโหมเล่นนะ อาหารกินปกติ พักผ่อนเพียงพอ แต่พอตื่นเช้ามาส่งกระจกทีไรดูเราโทรมขึ้นจริงๆ มีใครเล่นแล้วเป็นแบบเราบ้างไหมคะ ?

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
มีรุปปลากรอบไหมคะ อิอิ โทรมยังไง อาจแค่เหงื่ออกละทำความสะอาดไม่พอ เลยไปกระจุกกันเป็นขี้ไคล ก็ทำให้หมองคล้ำ อาบน้ำทุกครั้ง ใช้ถุงมือขัดผิวคะ ใช้เบนเนทผิวกระจ่างใสขึ้นจริงนะคะ แต่ต้องใช้ถุงมือขัดผิว ขี้ไคลคนเรามีทุกวัน บางทีมันไม่หลุดถ้าไม่มีอะไรไปขัดมันออกคะ 
24 พ.ค. 2560 เวลา 21:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
มีรุปปลากรอบไหมคะ อิอิ โทรมยังไง อาจแค่เหงื่ออกละทำความสะอาดไม่พอ เลยไปกระจุกกันเป็นขี้ไคล ก็ทำให้หมองคล้ำ อาบน้ำทุกครั้ง ใช้ถุงมือขัดผิวคะ ใช้เบนเนทผิวกระจ่างใสขึ้นจริงนะคะ แต่ต้องใช้ถุงมือขัดผิว ขี้ไคลคนเรามีทุกวัน บางทีมันไม่หลุดถ้าไม่มีอะไรไปขัดมันออกคะ 
24 พ.ค. 2560 เวลา 21:53 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นธรรมดานะคะ จากที่เคยเล่นมาเราใช้พลังงานเยอะ ร่างกายต้องการการซ่อมแซม ดูจากลักษณะ จขกท คงไม่ได้กินพวกเวย์หรืออะไรเสริมแน่ๆ เพราะเล่นกล้ามอยากให้ขึ้นก็ต้องเพิ่มโปรตีนด้วย แต่ต้องอยู่ในปริมาณที่พอดี เราหันมากินเวย์สูตรผู้หญิงเสริมเพราะว่าอาหารหลักเรากินไม่ได้เยอะขนาดนั้น แล้วก็คุมสัดส่วนเองไม่ได้
เลยจัดหาเวย์มากินดีกว่า เรากินของ zhero lite พี่เทรนเนอร์เราเค้าแนะนำให้ ตัวนี้ดีช่วยหลายอย่างเลย ทั้งกระชับสัดส่วน เบิร์นไขมันไปในตัว แต่ที่ชอบมากๆนี่ก็ผิวมันกระจ่างใสขึ้น

25 พ.ค. 2560 เวลา 11:52 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช่ค่ะเราไม่ได้กินเวย์เห็นใครบอกว่ามันไม่ค่อยจำเป็นเท่าอาหารหลัก
แต่เราก็ไม่ได้เพิ่มอาหารหลักนะคุมๆอยู่เท่าเดิม ถึงว่าละ เพลียๆไม่ค่อยสดชื่น ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวลองหามาทานดูบ้าง ^ ^
25 พ.ค. 2560 เวลา 13:23 น.
ความคิดเห็นที่ 5
สารอาหารที่ซ่อมแซมร่างกายไม่พอ ถ้าทานอาหารหลักไหวก็ควรเพิ่ม ถ้าไม่ไหวลองเวย์แบบเม้นบนแนะนำก็ดีนะ เรากับแฟนก็ทานยี่ห้อนี้อยู่ ทานง่าย รสวานิลาอร่อย
26 พ.ค. 2560 เวลา 10:25 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ทานวิตามินซีเพิ่มสิค่ะ หรือบางทีเสียเหงื่อมาก. กินเกลืแแร่สิ เหมาะกับคนออกกำลังกาย
29 พ.ค. 2560 เวลา 9:39 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อยากสวยต้องอดทน!!! แต่ทำไมหนูโทรมลง T T จะกินเยอะก็ไม่กล้ากิน กินนิดเดียวก็อิ่มแล้ว เดี๋ยวหาเวย์ที่พี่แนะนำมากินบ้างดีฝ่าาา
29 พ.ค. 2560 เวลา 14:47 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล