Bio Essence BN Top

สอบถามสาว ๆ ค่ะ เลือกใช้ยาสีฟันอะไรกันบ้างคะ

18 พ.ค. 2560  |  465   10  
สอบถามสาว ๆ ค่ะเลือกใช้ยาสีฟัน หรือมีวิธีการดูแลสุขภาพปากและฟันอย่างไรบ้างค่ะพอดีเราเพิ่งโดนทักเรื่องกลิ่นปากมาค่ะ เสียเซลฟ์ มาก

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ดีแล้วนะคะ ที่เตือนเราจะได้รู้ตัวค่ะ การดูแลเรื่องช่องปากสำหรับเราก็ แปรงฟัน เช้า – เย็น เลือกยาสีฟัน ให้เหมาะกับ
สิ่งที่เราชอบหรือสิ่งที่เราต้องการแก้ปัญหา ไม่ว่าจะเรื่องเสียวฟัน ช่วยลดกลิ่นปาก หรือ ช่วยลดอาการเลือกออกไรฟัน 
บลา ๆ นะคะ
18 พ.ค. 2560 เวลา 20:29 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราใช้ยาสีฟันแบมบูชาโคลกิฟฟารีนกับน้ำยาบ้วนปากแบมบูเม้าท์วอช 
และแปรงฟัน 3 เวลาเลยค่ะ เช้า หลังทานอาหาร และก่อนนอน
เรื่องกลิ่นปากน้อยลงค่ะ
18 พ.ค. 2560 เวลา 21:02 น.
ความคิดเห็นที่ 3
กลิ่นปากบางทีมีผลจากภายในนะ. ดูแลการพักผ่อนและการขับถ่ายด้วยนะ
19 พ.ค. 2560 เวลา 9:47 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ลองใช้ยี่ห้อเทพไทยดูไหมค่ะ (ปกติเราใช้หลอดสีฟ้า)
เป็นแบบยาสีฟันสมุนไพรนะคะ ไม่ขมเท่าดอกบัวคู่ พยายามแปรงลิ้น และแปรงฟันให้สะอาดตามซอกฟัน ลองใช้ดูค่ะ อาจจะตบท้ายด้วยน้ำยาบ้วนปากกลั้วๆ หน่อย
หรือไม่ก็ลองพกแปรง+ยาสีฟัน ไปใช้ตอนหลังกินข้าวเที่ยวเสร็จก็ได้
20 พ.ค. 2560 เวลา 16:35 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราใช้กลิทเทอร์ของแอมเวย์ค่ะ แต่ถ้ามีกลิ่นปากเราว่าอาจมีปัญหาจากหินปูน เหงือกอักเสบ หรือฟันผุมั้ยคะ หาทันตแพทย์ค่ะ จะได้แก้ปัญหาตรงจุดไปเลย
20 พ.ค. 2560 เวลา 18:13 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เราใช้ไปเรื่อยเปลี่ยนทุกครั้งที่ใช้หมด วนกันไป เพื่อสร้างความแปลกใหม่กะชีวิต อิอิ ตอนนี้ก็ เซนโซดายไปก่อน
20 พ.ค. 2560 เวลา 22:42 น.
ความคิดเห็นที่ 7
คุณ จขกท. มีปัญหาเรื่องฟันพุ หรือโรคเหงือกป่ะคะ อาจจะเลือกยาสีฟันที่มีส่วนผสมของสารสกัดจากธรรมชาติ หรือที่มีสารสกัดจากดอกคาเลนดูล่า เพราะจะมีสรรพคุณในการยับยั้งเชื้อแบคทีเรีย และรักษาการอักเสบของเหงือกสาเหตุของการมีกลิ่นปากได้
22 พ.ค. 2560 เวลา 15:52 น.
ความคิดเห็นที่ 8
เราแนะนำตัวนี้เลยค่ะ Sparkle สูตรธรรมชาติ ที่ออกใหม่ เราใช้มาสักพักแล้วรู้สึกดี 
ด้วยกลิ่นและรสชาติทำให้เรารู้สึกมันใจเวลาเม้าว์กับเพื่อน ๆ ค่ะ
22 พ.ค. 2560 เวลา 18:13 น.
ความคิดเห็นที่ 9
เราใช้ยาสีฟันสมุนไพรแอมเบอร์ Amber แบรนด์ใหม่
ใช้ดีมาก รู้สึกสะอาดสดชื่น เช้ามาไม่มีกลิ่นปากเลยเมื่อก่อนต้องแปรงฟัน 2 รอบ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้วใช้แค่เม็ดถั่วเขียว ขนาด 50 กรัมใช้มา 2-3 เดือนแล้วยังไม่หมดเลยค่ะ ราคาแค่ 119 บ. คุ้มจริงๆ
17 ธ.ค. 2560 เวลา 16:54 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล