คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

ผงชูรสทำมาจากมันสำปะหลังจริงหรือเปล่าคะ ?

24 เม.ย. 2560  |  1932   6  
ผงชูรสทำมาจากมันสำปะหลังจริงหรือเปล่าคะ แล้วถ้าทำมาจากมันสำปะหลังทำไมที่ผ่านมาเค้าถึงบอกว่าไม่ควรบริโภคผงชูรสคะ

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
บริโภคได้ค่ะ ไม่ได้อันตรายอะไรที่บ้านกินมาตั้งแต่สมัยคุณยายแล้ว ที่เห็นว่าอันตรายอาจจะเกิดจากว่าคนๆๆนั้นเค้าแพ้ผงชูรสซึ่งเปอร์เซ็นต์คนที่จะแพ้ได้ก็มีน้อยมากๆค่ะ
25 เม.ย. 2560 เวลา 18:20 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ทำมาจากมันสำปะหลังค่ะ และก็ไม่ได้อันตรายค่ะเพราะองค์กรอาหาร และการเกษตร 
ร่วมกับองค์กรอนามัยโลกแห่งสหประชาชาติ FAO/WHO ร่วมกันประเมินความปลอดภัยของผงชูรส
จากงานวิจัยที่เกี่ยวข้องกว่า 200 ผลงาน โดยมีมติสรุปผลการประเมินว่า มนุษย์สามารถบริโภคผงชูรส
ได้ทุกๆวันตลอดชีวิตอย่างปลอดภัยโดยไม่จำเป็นต้องกำหนดปริมาณบริโภคต่อวัน
27 เม.ย. 2560 เวลา 14:13 น.
ความคิดเห็นที่ 3
จริงค่ะ  แต่เคยได้ยินว่า กินแล้ว ผมร่วง  แต่บางคนก็ไม่ร่วงนะ 
29 เม.ย. 2560 เวลา 18:25 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณมากค่ะ จากที่ คห.2บอกพอจะมีที่มาไหมคะ
8 พ.ค. 2560 เวลา 13:02 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ตามนี้ค่ะ จขกท. http://www.siamchemi.com/%E0%B8%9C%E0%B8%87%E0%B8%8A%E0%B8%B9%E0%B8%A3%E0%B8%AA/
10 พ.ค. 2560 เวลา 18:49 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำคลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล