รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

รีวิว! ยาสีฟันอิตาลี แก้ฟันเหลือง ในที่สุดฟันก็ขาว ก็ Comeback สักที

8 ต.ค. 2560  |  1563   9  
เอาล่ะคะ วันนี้ฤกษ์งามยามดี(หรือที่เรียกว่าไม่ขี้เกียจ)นั่นเองเราเลยจะมารีวิว “ความขาว”ให้ชมกัน
อ่อ!ความขาวในที่นี้ไม่ใช่ ผิวขาวนะ 
แต่มันคือ
“ฟันที่ขาวขึ้น”สำหรับคนที่ชอบทาน ชา กาแฟค่ะ 
(จากประสบการณ์ตรงของคนชอบกินชา กาแฟทุกวัน)

เพราะเราเข้าใจหัวอกคนฟันเหลืองเลยว่า เวลายิ้มจะไม่ค่อยมั่นใจ แถมบางทีก็มีกลิ่นชา กาแฟ เวลาพูดด้วย 
แต่ก็นะ…จะให้เลิกกินชา กาแฟ มันก็ขาดไม่ได้จริงๆ เราเอาตัวช่วยแก้ฟันเหลืองมาฝากค่ะอ่อ!ของเราจัดฟันอยู่ด้วยค่ะ
เลยต้องดูแลเป็นพิเศษ เพราะเท่าที่เราหาข้อมูลมาพวกเหล็กที่ติดฟัน 
มันก็มีส่วนทำให้สีของฟันเหลืองได้เหมือนกันนาจา คือ“อาการฟันเหลือง” ต้องดูหลายๆปัจจัยร่วมด้วยน้า

ซึ่งตัวที่เราลองใช้มา คือ ยาสีฟันมาร์วิสไวท์เทนนิ่ง มิ้นท์ค่ะ เดชะบุญพี่สาว นางไป Tour Around Da World ซื้อมาฝากจากอิตาลี 
อันนี้ (เขาว่ากันว่า เป็นยาสีฟันที่คนอิตาลีนิยมใช้กันค่ะ จริงๆมันมีหลายกลิ่นนะคะ รู้สึกประมาณ 7 กลิ่นได้ค่ะ 
แต่ละสีก็จะมีคุณสมบัติแตกต่างกันไปค่ะ) ส่วนตัวใช้มาระยะนึงรู้สึกว่าตัวนี้ใช้ดีเลย 
ช่วยลดฟันเหลืองได้ 

มาดูกันเลยค่ะ ว่าตัวนี้เป็นอย่างไรบ้าง?

เห็นแค่ด้านหน้ากล่อง ก็รู้สึกว่าหรูแล้วอ่ะ แต่ที่ทำให้เราสตั้นกว่า คือ ยังไม่ทันเปิดกล่อง “กลิ่นมิ้นท์” 
ก็มิ้นท์ก็หอมเตะจมูกดีจ์มาก (กลิ่นมันจะเฟรชหน่อยๆ)อันนี้ยอมให้ความหอมจริง อะไรจริง

เนื้อยาสีฟัน : 
สีขาวข้น เนื้อละเอียด บีบง่ายมาก เราลองเอามือบี้ๆดู เนื้อนวลเนียน ละมุนมือ คือเนื้อละเอียดเวลาแปรงฟัน 
ยาสีฟันมันจะไม่สีกับฟันมาก แตกต่างจากยาสีฟันที่เราเคยใช้อยู่ค่ะ 

สิ่งที่รู้สึกตอนแปรง : 
กลิ่นมิ้นท์ฟุ้งทั่วปากมาก เวลาแปรงมันจะลื่นๆ รสชาติเบาๆ
ไม่ขมลิ้นเหมือนยาสีฟันแก้ฟันขาวยี่ห้ออื่นที่เราเคยใช้มา อันนี้แอบสังเกต คือ เป็นยาสีฟันที่กลิ่นมิ้นท์หอมมากๆ
แต่แปลกตรงที่เวลาแปรงแล้วมันไม่ซ่าลิ้นเลย ฟีลกู้ดเว่อร์ 
ใครที่ไม่ชอบความซ่า อันนี้ถือว่าตอบโจทย์เลยนะ 

ความรู้สึกหลังแปรง
ลมหายใจสดชื่นมาก สัมผัสฟันแล้วรู้สึกฟันลื่นๆ คลีนๆ เหมือนแปรงฟันสองรอบ ไม่แสบบริเวณริมฝีปากเลย 
ส่วนตัวเรานอกจากอาการฟันหลืองแล้ว ตรงด้านหลังฟันเรามันมีรอยคราบสีน้ำตาลของชา กาแฟ ที่เกาะฟันด้วย 
ซึ่งมันจางลงชัดเลยค่ะ อารมณ์เหมือนBig Cleaning Dayให้ฟันเลยค่า 

ผลหลังการใช้
ประมาณสัปดาห์แรก เริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงของคราบฟันที่ลดลง ความเข้มของสีฟันลดลง(พี่สาวทักมา) 
รู้สึกฟันสะอาดมากขึ้น มั่นใจเรื่องกลิ่นปาก เวลาพูดลมหายใจเป็นกลิ่นมิ้นท์ออกมาเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น 
เราก็เปลี่ยนวิธีการแปรงฟันให้เบามือขึ้น และแปรงให้ถูกวิธีร่วมด้วยจะช่วยให้ฟันสะอาด 
ช่วยลดกลิ่นปากและไม่สะสมคราบใหม่ด้วยจ้า 

ราคา :
ส่วนราคาอาจจะแรงหน่อยนะคะ ประมาณ300บาทไทย แต่เมื่อเทียบกับผลลัพธ์ที่ได้ ถือว่าโอเคเลยค่ะ 
ใช้ได้นานด้วยนะคะ นี่ใช้ 2 เดือนแล้วยังไม่หมดเลยค่ะ 

-------------------------------------

จบแล้วจ้า…ส่วนตอนนี้เราก็ใช้เรื่อยๆแลยค่ะ ฟันก็ขาวขึ้น กินชา กาแฟแล้วไม่มีคราบสีน้ำตาลๆใหม่เลยค่ะ นับว่าเป็นปลื้มมากเลยยยยยย^_^ ตอนนี้ ฟันก็ขาวขึ้น มั่นใจในกลิ่นปากตัวเองมากขึ้นด้วย คะแนน : 9/10 หักตรงหาซื้อยากค่ะ สำหรับใครที่หายาสีฟันแก้ฟันเหลืองอยู่ ก็ลองดูได้นะคะเอาไว้เป็นอีกตัวเลือกนึง 

ส่วนหาซื้อได้ที่ไหนนั้น เราเห็นตรง Beauty Hall Paragonขายอ่ะลองไปดูได้นะค้า
สาวๆ คนไหน เจอพิกัดอีกก็มากระซิบกันบ้างนะค้า

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ว้าว น่าสนใจคะ
9 ต.ค. 2560 เวลา 8:23 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ต้องลอง
11 ต.ค. 2560 เวลา 14:41 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณคะ
16 ต.ค. 2560 เวลา 19:31 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ต้องลอง
19 ต.ค. 2560 เวลา 17:04 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ใช้อยู่เหมือนกันเลยค่ะ กลิ่นและรสชาดนางมีสกุลมาก
20 ต.ค. 2560 เวลา 9:45 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณค่ะ
22 ต.ค. 2560 เวลา 23:14 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ขอบคุณค่ะ
9 พ.ย. 2560 เวลา 14:58 น.
ความคิดเห็นที่ 8
หาไม่​ยากเลย​320พร้อมส่งfreeลงทะเบียน​อะ​ 
8 มี.ค. 2561 เวลา 7:12 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล