Bio Essence BN Top

ยอมรับเลย.. Smooth E White Cream ตัวจริงเรื่องผิวขาวกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ ใช้แล้วสมคำเคลมจริงๆ ค่ะ

20 พ.ค. 2560  |  983   3  
เคยเป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่อเรื่องคำเคลมเครื่องสำอางหรือสกินแคร์ต่างๆ ค่ะ
เจอมาเยอะ เจ็บมาแยะ แต่วันนี้ต้องแพ้ใจให้กับเวชสำอางอย่าง  Smooth E white Babyface Cream Extra White Sensitive ค่ะ 
เหตุผลก็เพราะว่า ตัวเราเองเป็นคนที่หน้าหมองคล้ำมาก แถมยังมีกระ ฝ้า จุดด่างดำอีกเพียบ ใช้ครีมบำรุงมากี่ยี่ห้อ ก็ไม่ค่อยจะสมใจเท่าไหร่ บางตัวที่ใช้แล้วขาวจริง หน้าก็แสบก็แดง เหมือนมันแรงเกินไปค่ะ (หน้าเราเป็นคนผิวบอบบางด้วยแหละ) 
แต่พอได้ลองใช้สมูทอีหลอดนี้เข้าไป ต้องเปลี่ยนใจมาเชื่อเลยว่า นางทำได้ดีแบบนั้นจริงๆ 

คำเคลม
Smooth E White Babyface Cream เหมาะกับผิวบอบบาง แพ้ง่าย เป็นสิวง่าย มีส่วนผสมของ Melawhite จากสวิสเซอร์แลนด์ ช่วยคืนความสมดุลการสร้างเม็ดสีเมลานินบนผิว ให้ผิวกระจ่างใส อย่างปลอดภัย พร้อมเติมน้ำให้ผิว เพิ่มประสิทธิภาพด้วยนวัตกรรม MES (Multi-Layer Emulsion System) ที่นำสารสำคัญซึมซาบถึงผิวชั้นในสุดและได้ผลต่อเนื่องยาวนาน อย่างที่ครีมทั่วไปทำไม่ได้ จึงดูและบำบัดผิวพรรณได้ถึงสาเหตุ และสามารถปกป้องผิวจากรังสีUV ด้วยประสิทธิภาพSRF 100 (Sun Reflection Factor) โดยใช้หลักการสะท้อนรังสีUV จึงช่วยลดปัญหาฝ้า กระ และจุดหมองคล้ำผ่านการทดสอบภายใต้การควบคุมของแพทย์ผิวหนัง (Hypoallergenic Tested)
ลองใช้จริง
เนื้อครีมจะข้นๆ นิดนึง แต่ทาแล้วไม่หนักหน้าค่ะ ซึมเร็วมาก หน้าไม่มีเหนอะ ไม่มีเยิ้มเลย
ใช้ไปได้อาทิตย์นึง หน้าค่อยๆ ใสขึ้น ขาวขึ้น ไม่แสบ ไม่แพ้ ไม่แดงเลยค่ะ ปลอดภัยต่อผิวอันบอบบางยิ่งนัก กลิ่นธรรมชาติดี
เป็นอันต้องยอมรับในความเริ่ดได้ใจค่ะ คอนเฟิร์ม

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 23:25 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
21 พ.ค. 2560 เวลา 11:15 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล