Bio Essence BN Top

อาหารเพื่อสุขภาพ เมี่ยงปลาหมุน ร้านดัง 5 แยกวัชรพล

7 เม.ย. 2560  |  3662   5  
     สวัสดีครับ วันนี้ผมหนุ่มตะลุยกิน จะมาแนะนำ อาหารเพื่อสุขภาพ ผู้ใหญ่กินได้ เด็กกินดี และยังเป็นเทรนที่ฮิตฮอตในปัจจุบันนี้ คือ รักษาสุขภาพ และเหมาะสำหรับสาว ๆ ที่ต้องการรักษาหุ่น  แถมฉลาด เพราะได้ยินผู้ใหญ่บอกว่า... กินปลาแล้วจะฉลาด แถมไม่มีไขมัน เกริ่นมาซะขนาดนี้แล้ว  ขอแนะนำร้านกันเลยละกัน ชื่อร้าน "เมี่ยงปลาหมุน"  ทำเลที่ตั้ง คือ 5 แยกวัชรพล  อ่อ..... ที่สำคัญใครจะไป ต้องโทรจองโต๊ะ และจองปลาล่วงหน้าไว้ก่อนนะจ๊ะ  เพราะเดี๋ยวไปจะไม่มีที่นั่ง และไม่มีปลาให้ทาน แถมยังรวดเร็ว ไปถึงได้คิวเลย ได้กินของอร่อย ๆ แบบอารมณ์ไม่เสียด้วยนะ 

ก่อนอื่น มาดูเมนูกันก่อนเลยครับ รายการอาหารไม่เยอะ เพราะอาหารหลัก ๆ ของเขา คือ เมี่ยงปลาหมุน นั่นเอง

มากัน 3 คน สั่งไปทั้งหมด 4 เมนู  เดี๋ยวจะไล่ไปทีละเมนูให้ฟังนะครับ ^ ^ 

เมนูแรก ที่ใครไม่สั่งถือว่ามาไม่ถึงร้านเลยก็ว่าได้  ได้แก่  เมี่ยงปลาหมุน 
ไล่กันทีละส่วนเลยนะครับ  
1. ปลาทับทิม  ให้ไปเลย 10/10 คะแนนเต็ม ปลาทับทิมสดมากกกกกก  เนื้อหวาน  ตัวใหญ่กำลังดี  สุกกำลังดี  ที่สำคัญไม่มีกลิ่นคาวเลยครับ
2. น้ำจิ้ม มีให้เลือก 2 ชนิด คือ  แบบซีฟู๊ด รสชาติ 3 รส แซ่บถึงใจ แค่ได้กินน้ำลายก็สอแล้ว  และน้ำจิ้มมะขาม ที่มีรสเปรี้ยวนำหวานตาม โรยหน้าด้วยถั่วลิสง เพราะสำหรับเด็ก  แต่ก้ออร่อยไม่แพ้น้ำจิ้มซีฟู๊ดเลย
3. เส้นหมี่ลวก กินเข้าชุดกัน อร่อยยิ่งนัก 
4. ชุดผักสด ผักสด ๆ เลยครับผม มีทั้งผักกาดขาว, ใบชะพลู, ผักกาดเขียว, ผักชีไทย, ผักชีฝรั่ง, ต้นหอม, ใบโหระพา  เลือกได้ตามชอบเลยในส่วนนี้

ทางร้านจะเลาะหนังมาให้ 1 ด้าน ดูเนื้อปลาขาว ๆ นั่นสิ

ซูมเนื้อปลาเข้าไปให้เห็นถึงความสด หวาน อร่อย

น้ำจิ้ม 2 ชนิด ตามที่บอกไปครับ 

มา มา  ทำเมี่ยงปลากัน  พร้อมหม่ำครับผ๊มมมมมม

เมนูที่ 2 ที่พวกเราสั่งกันมา คือ ยำปูม้า น้ำจิ้มซีฟู๊ด คือตัวเดียวกับน้ำจิ้ม เมี่ยงปลาหมุนเลยครับ  
คะแนนให้อยู่ที่ 6/10 คือผมเฉย ๆ กับเมนูนี้ครับ แหะ แหะ

เมนูที่ 3 หมูแดดเดียว  ผมให้คะแนน 5/10  คือรสชาติออกหวาน  
ปกติหมูแดดสำหรับผมจะต้องเค็ม แต่อันนี้หวานนำ เลยไม่ค่อยถูกปากสักเท่าไหร่

เมนูที่ 4 ส้มตำปูปลาร้า ไม่ได้ถ่ายรูปแบบเต็ม ๆ มา  ผมให้คะแนน 5/10 เหมือนกันครับ  สำหรับผมรสชาติเฉย ๆ ไม่ได้เด่นอะไรมาก

สำหรับร้าน เมี่ยงปลาหมุน ถ้าคนที่ชอบกินปลา ผมแนะนำให้ไปทานเลยครับ เพราะอร่อยมาก  ส่วนอาหารอื่น ๆ ค่อนข้างธรรมดา รสชาติกลาง ๆ ไม่ได้หวือหวาอะไรมาก  

เผื่อว่าใครอยากไปทาน ผมแปะ FB กับเบอร์โทรเอาไว้ให้นะครับ
FB : https://www.facebook.com/MiangPlaMoon/
Tel : 087-001-5888

เอาไว้มีเมนูร้านไหนเด็ด ๆ อีก จะมีรีวิวให้ชมกันอีกเรื่อย ๆ นะครับ  วันนี้ขอลาไปแค่นี้ก่อนครับผม

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าทานมากเลยค่ะ
18 เม.ย. 2560 เวลา 13:45 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าทาน.ชอบๆ
21 เม.ย. 2560 เวลา 15:26 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เห็นแล้วหิวเลย ^^
29 เม.ย. 2560 เวลา 22:17 น.
ความคิดเห็นที่ 4

ขอบคุณค่ะ

13 พ.ค. 2562 เวลา 1:23 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล