Bio Essence BN Top

REVIEW → Item ดีดีที่ไม่ได้เป็นแค่ครีมกันแดดธรรมดา..แต่ยังช่วยให้หน้าขาวขึ้นได้อีก !!

16 ธ.ค. 2560  |  654   2  

สวัสดีค่าาาา อ่านชื่อกระทู้ก็อึ้งแล้วใช่ไหมล่ะะะ
555555555 แต่มันคือเรื่องจริงค่ะ เห็นผลพลอยได้แบบ งงๆ เลยทีเดียว

(เรามีสรุปย่อๆสั้นๆไว้ด้านล่างสุดสำหรับคนที่ขี้เกรียจอ่านยาวๆนะคะ ^^)

ปกติเป็นคนที่ติดครีมกันแดดมาก ยังไงก็ต้องทาทุกวัน
ใช้มาหมดตั้งแต่แบรนด์ธรรมดาทั่วไป ญี่ปุ่นเกาหลี หรือแม้แต่ไฮเอนด์ทางฝั่งอเมริกายุโรป
ทนหน้ามันเยิ้มเพราะหลายๆคนบอกว่าดี จนแล้วจนรอด จนหน้าเทาก็ทนมาแล้ว
จนมีช่วงหนึ่งสิวบุกหนักมาก จนต้องไปหาหมอค่ะ หมอบอกว่าเราน่าจะแพ้สารเคมีในครีมที่ใช้
นั้นคือจุดเริ่มต้นที่เราเริ่มหาครีมกันแดดที่เหมาะกับเราจริงจัง
หมอแนะนำให้เลือกครีมกันแดดที่เป็นแบบ Physical sunscreen มาใช้แทน
และเราก็หากันจนเจอ เลยอยากมาแนะนำค่ะ
Feel it ชื่อแบรนด์ที่เราอาจจะยังไม่คุ้นหูมากนักเพราะเพิ่งเปิดตัวไม่นาน
แต่เราเห็นขายอยู่หลายที่ เลยไปลองซื้อมา เพราะว่าเป็นแบบ Physical suncreen
เรื่องสรรพคุณคงไม่ต้องพูดถึงค่ะ ก็ต้องกันแดดได้ยาว SPF50 PA+++ 
เนื้อครีมเบาค่ะ ไม่เหนียวเลย นั้นอาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ไม่เกิดสิวอุดตัน

แต่วันนี้จะมาบอกเรื่องวิตามินที่มีอยู่ในครีมกันแดดตัวนี้ค่ะ
อย่างที่ชื่อกระทู้บอกว่า ของแถม คือ หน้าขาวใสขึ้นนี่แหละค่ะ
ส่วนตัวเป็นคนผิว สองสี และ มันช่วง T zone หนักมาก
รูขุมขนก็กว้างมากก แต่ทาตัวนี้ไป ถือว่าลดเลือนรูขุมขนไปได้เยอะ
ช่วงที่ได้ใช้คือไม่ได้ทาครีมก่อนเลย คือทาแค่ตัวกันแดดตัวนี้ แล้วแต่งหน้าต่อเลย

ความเห็นส่วนตัว
จากที่เราหน้าขาวขึ้น อาจจะเป็นเพราะว่าครีมกันแดดมีประสิทธิภาพในการกันแดดจริงๆ
เลยลดรอยคล้ำที่จะเกิดขึ้นได้เยอะ เลยทำให้หน้าดูขาวขึ้น
แต่ในตัวเนื้อครีมหลังจากที่ไปศึกษามา คือมีการใส่ วิตามิน E B3 B5 ทั้ง 3 ตัวนี้ลงไปด้วย
ซึ่งแน่ๆ วิตามิน E ที่เรารู้ๆกันคือ ช่วยต้านอนุมูลอิสระทั้งหลาย ไม่ทำให้หน้าเหี่ยว
ส่วนวิตามิน B3 B5 ก็ช่วยลดการอักเสบของผิว ลดสิว เพิ่มความชุ่มชื้น ช่วยปรับสีผิวให้กระจ่างใส
นั้นก็คงเป็นเหตุผลนั้นเองค่ะ ไม่ต้องหาพวกไวท์เทนนิ่งอะไรมาใช้เพิ่ม
พอเรารู้สึกได้แบบนี้ก็เลย รีบซื้อตุนเลยเพราะว่าช่วงสิ้นปีแบบนี้โปรโมชั่นแรง 55555

สรุปย่อๆง่ายๆสั้นๆ คือ 
- ครีมกันแดดเนื้อไม่เหนียวเลย คุมมันได้ดีในระดับหนึ่ง
- ทาแล้วปกปิดรอยสิวได้ดี ดูหน้าเนียนขึ้น จนคนรอบข้างชม
- เป็น Physical sunscreen ที่ทาแล้วหน้าไม่วอก ไม่ดร๊อป
- ใช้ไปสักพักจะรู้สึกว่าหน้าใสขึ้น ขาวขึ้น 1 ระดับเลย ... งงมาก ชอบตรงนี้5555
- ราคาไม่แรง เทียบกับระยะเวลาที่ใช้ ประมาณ 1 เดือนครึ่ง

------------------------

สุดท้ายนี้ รีวิวเอง ซื้อเอง จ่ายเอง กระทู้แรกอาจจะพิมงงๆ ต้องขอโทษด้วยนะคะ
อาจจะไม่ได้ดีสำหรับทุกคนมันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยค่ะ ยังไงลองหามาใช้กันดูนะคะ
#ของดีบอกต่อออ

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
17 ธ.ค. 2560 เวลา 16:38 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล