Bio Essence BN Top

มีปัญหาเกี่ยวกับสิวที่หลัง และหน้า อยากได้ตัวเดียวจบอยู่ แต่ขอราคาไม่แรง ช่วยด้วยจ๊ะ

16 ธ.ค. 2560  |  631   8  
มีเรื่องอยากรบกวนทุกท่านหน่อยค่ะ คือเรามีปัญหาเรื่องสิว แบบประปราย คือบางอาทิตย์ก็หน้าดี บางอาทิตย์ก็มีสิวขึ้นมา

วิธีรักษาของเราก็คือ เรามักจะไปหาหมอให้ฉีด กด ตามเรื่องตามราว แต่ว่าไม่ต่อเนื่อง เพราะไม่ได้เป็นตลอดเวลา เลยไม่อยากเสียตังแบบยาว ๆ หรือเป็นคอร์ส ก็เลยเลือกวิธีนี้เมื่อก่อน เราใช้สบู่ก้อนยี่ห้อนึงแล้วอยู่ดี ๆ นางก็เลิกผลิตไลน์สบู่ก้อนไป ช่วงนั้นรู้สึกว่าสิวไม่ค่อยขึ้น แถมมันยังพ่วงเรื่องการรักษาสิวที่หลังให้เราได้ด้วยเหมือนกัน เพราะสิวที่หลังเราก็ชอบแวะเวียนเหมือนกันไม่ได้เป็นเยอะมาก แต่ พอเป็นแล้วอดใจไม่ได้จะเอามือไปเกาตลอดเวลา เลยทำให้ลุกลาม แต่ตอนใช้สบู่ก้อนเดิม มันก็ไม่ค่อยขึ้นนะ ดีอยู่เข้าเรื่องค่ะ สิ่งที่อยากรบกวนคือเมื่อสบู่เจ้านั้น เลิกผลิตไปเราก็พยายามไปหาเจ้าอื่นมาทดแทนแต่ก็ยังไม่ได้เรื่องได้ราว คือของเค้าอาจจะดีแต่ว่าไม่เข้ากับผิวเราก็เป้นได้ เลยอยากฟังเสียงจากคนในนี้ว่ามีตัวไหนบ้างมั้ย ที่เป็นสบู่ก้อน (ชอบก้อนค่ะ) แล้วก็ ใช้ได้ทั้งหน้า และ หลัง เน้นเรื่องไม่ให้สิวเกิด ถ้าได้เรื่องหน้าใส หน้าขาวด้วยก็ดีเลยยย ขอเสียงด้วยค้าา หายี่ห้อที่ใช่กับเราอยู่ หมายเหตุ:เราผิวหน้าแบบผสมค่ะ นะคะt-zone จะมันค่ะ ส่วนผิวหลังนี่ปกติเลยค่ะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เป็นสิวที่หลังเยอะเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่ฮอร์โมนหรืออะไร เป็นๆหายๆ
แต่พอดีพี่สาวไปได้สบู่มาเป็นของขวัญปีใหม่ที่กล่องเขียน ฟีลโซฟ สบู่กากกาแฟ เราลองใช้มา 1 อาทิตย์มันยุบลงไปเลยค่ะ
เหลือแต่รอยเฉยๆ ส่วนเรื่องใสไม่ใส่นี่ยังให้คำตอบไม่ได้ค่ะ ยังลองดูนะคะ อาจจะดีขึ้นเหมือนเราค่ะ
16 ธ.ค. 2560 เวลา 16:59 น.
ความคิดเห็นที่ 2

เนี่ยค่าผิวหน้าเรา พอดีแนบรูปไม่ได้สะงั้น

17 ธ.ค. 2560 เวลา 23:54 น.
ความคิดเห็นที่ 3
พอดี ช่วง นี้สิวขึ้นเยอะ เหมือนเจ้าของกระทู้เหมือนกันค่ะ แล้วใช้สบู่อะไรยังไงคะทีนี้เราแพ้พวกสารในสบู่ด้วย พาราเบนส์ แต่ก็ไม่อยากหาหมอ ก็ได้แต่หาคำตอบในอินเตอร์เนต...
26 ธ.ค. 2560 เวลา 21:39 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เราชอบเป็นผดๆ ง่ายเหมือนกัน ถึงขั้นแบบสิวลุกลาม 
แต่ตอนนี้เราอยากให้ลองแนะนำเลย พวกสกัดธรรมชาติ ขิง กาแฟ น้ำผึ้ง เน้นย้ำว่าให้ลองเปลี่ยนมาเป็นแบบ organic ดู ช่วยทำให้ สิวหาย ลองเสิชดูนะ luckky nature สบู่ขิงสด 100% 
หรือ สบู่ m&c มันจะไม่มีพวกสารเคมีเลย ใช้ได้ทั้งหน้าและตัวเลยค่ะ
26 ธ.ค. 2560 เวลา 21:55 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราก็เป็นนะ แพ้สบู่เหมือนกัน
29 ธ.ค. 2560 เวลา 11:54 น.
ความคิดเห็นที่ 6
แนะนำลัคกี้เนเจอร์ เหมือน คอมเม้นด้านบนเช่นกันนะคะ เพราะว่าเดี๋ยวสบู่น้ำหอมเยอะ คนก็แพ้ง่ายเยอะด้วย
29 ธ.ค. 2560 เวลา 12:20 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เคยเป็นสิวหลังเพราะ อากาศร้อนค่ะ ตอนเป็นเราใช้ซิทพีโลชั่นทาที่หลังทุกวัน ขยันทาบ่อยๆเดี๋ยวก็หาย หัวสิวมันจะแห้งแล้วก็หลุดออกมาเอง แล้วก็ไม่ต้องกลัวเลอะเสื้อเพราะมันเป็นแป้งน้ำค่ะ

9 ม.ค. 2561 เวลา 15:35 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล