Bio Essence BN Top

Review: ครีมกันแดด NIVEA Sun Protect & White SPF50 PA+++

14 ธ.ค. 2560  |  37197   3  
ได้มาลองใช้สักพักแล้วค่ะ กับ...

NIVEA Sun Protection & White
SPF50+ PA+++
เป็นโลชั่นกันแดดที่ทุกคนรู้จักกันดีอยู่แล้ว สูตรใหม่นี้คือ เน้นความ ขาววววว ...
ความรู้สึกขณะใช้ คือ เนื้อโลชั่นเข้มข้นมากๆ ซึมซับไวสุดๆ ยิ่งผิวแห้งแบบมี่ด้วยแล้ว ทาแล้วกลืนไปกับผิวเลยค่ะ แต่ครีมกันแดด ก็คือครีมกันแดด มันไม่ได้หอม แต่มีกลิ่นของสารกันแดดอยู่ด้วยไม่แรงมาก ดมใกล้ๆก็ได้กลิ่นอยู่ค่ะ...ชอบที่สามารถกันแดดได้สูง คือ SPF เกิน 50 ด้วย ^O^
ความประทับใจ 5/5 สำหรับกันแดด ไม่ได้ขาดหวังให้ขาวขึ้นมาก แต่ไม่ให้ดำขึ้นก็พอ...ชอบที่เนื้อเข้มข้น แต่ไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะ :D
+++ ขอบคุณที่เข้ามาชมกันค่ะ +++

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
15 ธ.ค. 2560 เวลา 8:57 น.
ความคิดเห็นที่ 2
Thanks 
27 ม.ค. 2567 เวลา 22:38 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล