รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

รีวิวสบู่และโฟมล้างหน้าที่มิราเคิล24 หอมติดทน ใช้แล้วฟินมากกก

7 ธ.ค. 2560  |  679   3  

ต้องขอเท้าความก่อนนะคะว่าปกติเป็นคนชอบกลิ่นสมุนไพรไทยมากๆ โดยเฉพาะกลิ่นของสมุนไพร สิ่งหนึ่งที่ต้องเสียเงินซื้อตลอดคือสบู่อาบน้ำกลิ่นสมุนไพรยี่ห้อนานาซึ่งราคาค่อนข้างสูง แต่เพราะชอบมากเลยยอมลงทุนซื้อใช้มาตลอด และแล้ววันนี้ก็มาสะดุดตากับสบู่อาบน้ำที่มีกลิ่นหอมใกล้เคียงและใช้แทนกันได้ เราก็คงได้หยุดเสียเงินซื้อสบู่กลิ่นสมุนไพรราคาแพงทุกเดือนซักที ดูไปดูมาก็เจอกับเจ้า “Miracle24Organic Soap” ค่ะ ถูกต้องค่ะฟังไม่ผิด สบู่มิราเคิล24 ที่สำคัญคือมีกลิ่นสมุนไพรไทย ยังมีการออกตัวแรงด้วยว่า “ของดีไม่จำเป็นต้องแพง และของดีก็ไม่จำเป็นต้องพึ่งสารเคมีเสมอไป ” หูยยยยยยย เคลมแรงขนาดนี้ วันนี้เลยถือโอกาสมาแชร์ความเก๋ของสบู่อาบน้ำตัวนี้หลังจากได้ลองใช้แล้วให้เพื่อนๆได้เห็นภาพกันหน่อยนะคะ                   
   สบู่มิราเคิล24 ซึ่งสูตรที่เราเลือกซื้อมาว่ากลิ่นสมุนไพรไทย มันจะเป็นผสมผสานมวลหมู่สมุนไพรไทย เป็นกลิ่นสมุนไพรไทย ที่ลงตัวมากค่ะหน้าตาเป็นแบบนี้เลยให้สังเกตนะคะว่าเค้าใช้ชื่อว่าMiracle24 Organic Soap หรือชื่อไทยว่า “สบู่มิราเคิล 24 ออแกนิคโซป”ความจริงแล้วเราใช้เวลาเลือกอยู่นานมาก เพราะอย่างที่บอกว่ามีสารสกัดจากสมุนไพรแท้ 100%และมีกลิ่นหอม เนื่องจากเค้ารวมสมุนไพรแท้ อย่างMiracle24Organic Soap เพราะเป็นกลิ่นที่หอมกำลังดีและก้อนที่น่าใช้ด้วย ช่วยให้ผิวขาว เปล่งปลั่ง มีน้ำมีนวล และกระชับรูขุมขน รักแร้ขาวขึ้น5555 กลิ่นตัวหายอีก 
  คราวนี้เรามาดู โฟมล้างหน้าที่มิราเคิล 24 นะคะ              อีกหนึ่งโฟมล้างหน้า ตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่สาวๆ คงเลิฟ น่าดู เพราะหลังล้างหน้าแล้วจะรู้สึกว่าหน้าสะอาด ไม่แห้งตึง เนื้อโฟมตัวนี้จะเป็นแบบไม่มีฟอง ดังนั้นใช้บ่อย ๆ จะรู้สึกว่าสิวลดลง หน้าขาวขึ้น รวมถึงริ้วรอยต่าง ๆ ก็จะจางลง ถึงแม้จะเป็นผิวแพ้ง่ายก็สามารถใช้ได้ค่ะ
เนื้อโฟมนะคะ อาจจะเขียวๆ หน่อยตอนบีบออกมา แต่ตอนถูวอร์มกับมือและวอร์มกับหน้าก็โอเคอยู่ค่ะ              
           สิ่งหนึ่งที่เราชอบมากๆสำหรับสบู่ตัวนี้ก็คือมันค่อนข้างตีฟองง่าย ไหลลื่น ไม่รู้สึกเหนียวหนืดหรือถูยาก บวกกับกลิ่นที่กำลังพอดี ไม่ฉุนจมูกและไม่ฉุนแรงจนเกินพอดี ค่อนข้างลงตัวเลยล่ะค่ะ           
        ส่วนโฟมล้างหน้า ตัวนี้ค่อนข้างอ่อนโยนนะ ล้างได้สะอาดดีค่ะ คุมมันดี กลิ่นดี ใช้แล้วสิวไม่เพิ่มด้วย ล้างออกง่าย            ความรู้สึกหลังล้างฟองออกคือรู้สึกสบายผิวสบายตัว ล้างไม่ยากและล้างได้ออกหมดเกลี้ยง ไม่เหนียวติดผิว พอล้างออกแล้วผิวรู้สึกชุ่มชื่นและไม่แห้งจนเกินไปค่ะ คะแนนความสะอาดเราให้10/10 เลย          
       ใครที่เป็นคนชอบกลิ่นสมุนไพรเหมือนเรา เราแนะนำสบู่มิราเคิล24 ตัวนี้เลยค่ะ ตอบโจทย์ทั้งเรื่องความสะอาด เรื่องฟีลกู๊ด หลังจากอาบน้ำเสร็จกลิ่นก็ไม่ได้แรงจนฉุนติดตัวมากเกินไป ใครกำลังมองหาสบู่อาบน้ำคุณภาพดีราคามิตรภาพ เราแนะนำเลยจ้า:)

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
8 ธ.ค. 2560 เวลา 8:55 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สีโฟมล้าง​หน้าแอบน่ากลัว​ไปนิสนุงอิอิ​
20 ก.พ. 2561 เวลา 8:49 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล